Vĩnh biệt Mobiistar

Thảo luận trong 'Trải nghiệm' bắt đầu bởi dloc2305, 18/8/14.

1. dloc2305

dloc2305
    Thành Viên Kỳ Cựu

Hôm nay mình gửi lời chào tới các AD, SM,M và các bạn trên diễn đàn thời gian qua. Mình sẽ dành tiền tậu em Kingzone K1 sau khi xem xét cả Prime 508 rồi. Sau 1 năm sử dụng Bean 454. đến hôm qua em nó đã vĩnh viễn ra đi đúng 11 tháng sử dụng. Lý do là bị cháy nguồn khi sạc. Không đc bảo hành, Thay main thay pin giá cũng bằng máy mới mà chưa chắc đã có linh kiện. Bác nào ở Vinh cần màn hình thì pm inbox nha. Chúc AE ở lại vui vẻ. nếu MBT xuất hiện thêm 1 siêu phẩm hoành tráng tớ sẽ cố gắng thử thêm lần nữa. Bye.:m159:

anhgalam likes this.

Bình Luận Bằng Facebook

2. LeoTran

LeoTran Mod ROM

K1 đắc lắm chơi em G2 xách tay ngon hơn đó

dloc2305 likes this.
  3. anxongjong

anxongjong Thành Viên Sáng Giá

Sạc kiểu gì mà cháy nguồn hay zậy?

4. dloc2305

dloc2305
    Thành Viên Kỳ Cựu

g2 xách tay cũng 8 củ rồi. con k1 có 6.5 thôi mà bảo hành 15 tháng. gói bảo hành thay thế 5tr.
    thì cứ cắm sạc qua đêm thôi. sáng mai thấy die rồi và có mùi khét @@. Kiểm tra pin thì ko có 1 tý điện nào và hơi mập.

5. nguyenphuochai

nguyenphuochai Thành Viên Sáng Giá

Hix, chào thân ái, xin được ghi nhớ những gì bạn đã đóng góp trong thời gian qua :):):)

Nguy hiểm nhỉ, chập mạch thế là cháy :(

Sent from my AMOI N828 using Diễn đàn mobiistar mobile app

dloc2305 likes this.
  6. nguyenphuochai

nguyenphuochai Thành Viên Sáng Giá

Bác ơi có cần xem xét lại không tình cờ đọc được một bác bên tinh tế than phiền thế này :

Lời nói đầu, về chiếc Kingzone K1 tại Việt Nam do Kingzone phân phối

Mình mới mua điện thoại Kingzone K1 về, vì thiết kế của nó khá đẹp, và những PR trong diễn đàn Kingzone cũng khá tốt

Khi mua máy về, mình có nhận xét như sau:

Thiết kế: Kingzone K1 phải nói là đẹp, ăn đứt con G Pro
    Màn hình: K1 và G Pro có cùng độ phân giải màn hình 1080x1920 full HD. Nhưng thật sự mà nói G Pro hiển thị đẹp hơn. K1 màu sắc không chân thực bằng, nhạt, rõ nhất khi hiển thị ở các màu nóng

Hiệu năng: Mình test G Pro và K1, Asphalt 8 high graphic, cả 2 đều mượt mà, nhưng mình để ý K1 tự khựng lại, như kiểu bị giảm framerate, lag khi vừa kết thúc đường đua hay bị wreck, nhất là ở các dòng đua thuộc Shanghai, G Pro không gặp tình trạng này.

Mình cũng để ý tốc độ vào ứng dụng của K1 chậm hơn 1 chút so với G Pro.

Độ mượt: K1 không mượt bằng G Pro. Các hiệu ứng chuyển cảnh trong Setting, và chuyển qua lại các ứng dụng, trên K1 đều cho cảm giác kém mượt mà hơn so với G Pro. Điều này không thể đổ cho phần mềm vì giao diện K1 sử dụng là giao diện Android gốc, nhẹ hơn rất nhiều so với LG UI nặng nề trên G Pro

Camera: K1 ăn đứt G Pro. Vốn dĩ G Pro chụp ảnh đẹp, tạm được trên dòng máy LG, nhưng K1 chụp đẹp hơn. Nhưng khi quay phim thì ngược lại. K1 bị drop framerate khá nặng, thua xa so với G Pro.

Pin: Mình chưa test khoản pin, nhưng đối với mình thì pin không quan trọng nên mình bỏ qua

P/S: Với tầm giá gần 7 triệu đồng, K1 thực sự thua thiệt. Vì G Pro mình đang sử dụng, tầm giá chỉ 5 triệu, nhưng trải nghiệm mượt mà hơn hẳn so với K1.

Chip 8 nhân MediaTek mới công nhận nổi trội, nhưng xét công bằng vẫn thua cả chip 4 nhân Snapdragon 600 trên G Pro

Tầm giá 7 triệu, mình khuyên các bạn nên đi mua G2 Docomo, hơn hẳn về mọi mặt, và được support tốt từ CyanoGen nữa.

Bấm để mở rộng...

Ngay lập tức mình post nhận xét lên cho diễn đàn Kingzone. Ờ, họ cũng comment hỗ trợ mình

Nhưng sau 7 ngày sử dụng thì.... Mấy ngày đầu thì còn dùng tạm, mượt, dù so với LG G Pro vẫn thua 1 chút. Nhưng sau 1 tuần sử dụng đã thấy dấu hiệu tụt dốc. N.O.V.A.3lag, Dungeon Hunter 4 cũng lag, thua cả con 5 triệu LG G Pro của mình. Loa bắt đầu cho ra âm thanh khi chơi nhạc khác đi, không đúng tông lúc mới mua. Delay khi nhận cuộc gọi, và vài lần bị khựng, treo màn hình trong vài s khi thoát ứng dụng nặng.

Mình đăng bán 6 triệu bên chợ tốt, mà chả ma nào thèm comment hỏi mua, có đứa còn trả xuống 5tr5 =))

Từ 7 triệu hàng mới xài 7 ngày mà thế đó. Bác hiểu chất lượng và tiếng tăm Trung Quốc thế nào rồi 

Và mình đăng nhận xét đó lên cho Kingzone

Và bạn biết làm sao không ? bên Kingzone del thẳng tay bài review của mình, mình hỏi tại sao, họ không nói không rằng

Chưa hết: Khi Kingzone nói họ cập nhật firmware 4.4.2 thử nghiệm. Mình download về và flash vào: ĐÓ CHỈ LÀ ANDROID JELLY BEAN SỬA BUILD.DROP, sửa cả thông tin phiên bản thành ANDROID L BETA

Và khi mình đăng comment nói, họ trả lời nửa vời, cho qua như thế này

Mình chưa kịp trả lời nhận xet thêm review của mình, vì máy có dấu hiệu sờn mặt loa trước chỉ sau 7 ngày sử dụng, refresh page là thành thế này

Các bác nên chú ý: Kingzone làm ăn rất kỳ cục, không đảm bảo. Không có lý do gì khi mình vừa review thì lại del cả comment lẫn khoá acc của mình như thế

Thật sự admin bên đó rất gian trá: PR, quảng cáo trên zing trả tiền, nói pin dung lượng 3200, nhưng khi bán ra chỉ có pin 2500, đã vậy còn nói thêm là sẽ nâng cấp lên pin 2700 đợt sau. Mình thắc mắc là khi quảng cáo nói pin 3200 đâu, thì ad nói: do pin 3200M sẽ cho máy dày hơn !??

Mình tự hỏi: Vậy quảng cáo nói pin theo máy 3200 là sao nhỉ ? Máy zin pin zin là sao ?

ANH EM CHÚ Ý: QUẢNG CÁO SAI SỰ THẬT, BÁN HÀNG KHÔNG MÌNH BẠCH, SỬA TỚI SỬA LUI NHƯ VẬY, HÃY CẨN THẬN VỚI KINGZONE

Sent from my AMOI N828 using Diễn đàn mobiistar mobile app

dloc2305 likes this.
  7. LeoTran

LeoTran Mod ROM

g2 6tr nha bh 12 tháng http://www.smartphonestore.vn/lg-g2-32gb-f320-i237.html

dloc2305 likes this.
  8. juha8x

juha8x Thành Viên Trụ Cột

Kingzone cái tên nghe lạ hoắc vậy Lộc? Kiếm chính hãng xách tay đê. Xong e LaiQ nếu khong có gì thay đổi tớ cũng tạm biệt android đi theo tiếng gọi của wp

Sent from my PRIME_508 using Diễn đàn mobiistar mobile app

9. LeoTran

LeoTran Mod ROM

1520 là hợp lý kaka, hay làm em htc 8x cũng good đó

10. IXN

IXN Tell the truth Staff Member

Bạn sạc bằng sạc gì mà để cháy cả nguồn vậy? Xài 11 tháng rồi không sao mà sao giờ lại bị? Có để vô nước chạp mạch gì ko? Mà bạn kiểm tra máy ở đâu mình người ta báo giá vậy? Nếu có cháy main thì thay main thôi sao phải thay pin?