[Video] GPS test cho 2 con touch bean 454 ở ngoài trời

Thảo luận trong 'Trải nghiệm' bắt đầu bởi tunguitvn, 29/5/13.

1. tunguitvn

tunguitvn
    Tập tành Android

Con này GPS không ổn chút nào, mang đi mà dùng ngoài đường là lạc chắc luôn.
    Update: Lúc sáng nay mình đã vác 2 con máy đến MBS, sau 1 hồi loay hoay với anh chàng kỹ thuật thì GPS đã chạy, mình rút ra vài điều như sau: - GPS chỉ bắt được khi ra đứng ngoài trời và không dưới bóng cây. - Phải đợi khoảng 2-5 phút để GPS nhận vị trí. Chương trình google map nó có time-out mặc định khi bấm nút "dò tìm vị trí" chỉ khoảng 10-15s nên dễ bị nhầm lẫn khi GPS hệ thống đang dò nhưng google services không "đợi" được. - Nên load map (wifi/3g) trước khi dò GPS. - Khi đã bắt được GPS rồi thì GPS bắt rất chính xác. Mình so sánh GPS với con IP 4s của mình thì thấy GPS của IP bắt nhanh hơn nhưng độ chính xác thì thua. Vậy là ok rồi, còn các thứ khác như chất lượng loa, thoại, sóng sánh các kiểu ở topic kia đã report thì mình đã test đi test lại và giờ thì mọi thứ ổn hết rồi. Chiều nay mình sẽ root máy để tìm cách chỉnh cho sim 2 bắt được 3G :).

Bình Luận Bằng Facebook

2. siri

siri Thành Viên Tích cực

Bạn bảo không ra GPS thì cái điểm này là gì?

cafedenkoda and tunguitvn like this.
  3. Bảo Prim

Bảo Prim ★ Supporter ★

lần thứ 3 lúc cuối máy thứ nhất đã định vị được

4. Yukimura

Yukimura Thành Viên Tích cực

hôm qua trời mây mưa bão bùng nên chắc nó bắt lâu 1 chút. mình thấy máy đã bắt được lúc cuối

5. Dương

Dương †hần †ài

đc cái này mất cái kia thôi anh em à, ko có gì là hoàn hảo cả, tiền nào của nấy thôi :m054:

6. Taiyo

Taiyo Super Moderator

Theo video của bạn thì mình đã thấy máy đầu tiên đã bắt được GPS từ vệ tinh vào những giây cuối. Theo nguyên lý hoạt động của GPS vệ tinh thì bạn phải đợi máy lấy được thông tin từ vệ tinh và khoảng thời gian này sẽ giao động trong khoảng 30 giây và có thể lâu hơn (Khoảng 2~5 phút) tùy vào điều kiện thời tiết và lần đầu tiên bắt GPS, những lần sau thì máy sẽ bắt nhanh hơn. Trong lúc bắt GPS từ vệ tinh thì bạn nên để màn hình sáng liên tục vì khi màn hình tắt thì GPS sẽ hoạt động lại, và bạn phải đợi khi máy đã thông báo "Vị trí đặt bởi GPS" thì mới nhấn vào nút tìm vị trí trên bản đồ, chứ khi máy chưa nhận được vị trí GPS thì bạn có nhấn nút tìm vị trí bao nhiêu lần cũng vậy thôi. :-)

tunguitvn likes this.
  7. Nikkie_chau89

Nikkie_chau89 Supper Moderator

Sáng này bạn này có đem 2 máy đến mobiistar ,và đã định vị được rồi nhe ... theo minh có lẽ bạn ấy thấy báo là không tìm thấy vị tri hiện tại cái bạn ấy nói không được ..... Các bạn lưu ý khi nó báo như vậy nhưng khi nó báo như vậy mà các bạn định vị băng GPS thì 1 lúc sau 1 lát nó xác định nhe... các bạn đừng gấp ... ^^ . và khi nó bắt đc GPS thì trên thanh Notification nó sẽ Location set by GPS nhe!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tunguitvn likes this.
  8. minhdangoz

minhdangoz Jimmy ♥ Lâm Staff Member

9. kid_vnd

kid_vnd Super Moderator

chả hiểu. sao cứ thích dìm thế. phải có 1,topic phổ cập kiến thức GPS thôi

Gửi từ Mobiistar touch S01 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

10. Lexus™

Lexus™ Quy Ẩn Giang Hồ

Làm đi em trai!