TTTT OFFLINE Đầu tiên trải nghiệm PRIME X Max "Một giờ chụp ảnh như Chuyên Gia"

Thảo luận trong 'Hình Ảnh Offline' bắt đầu bởi Quản Trị Viên, 14/4/16.

1. Quản Trị Viên

Quản Trị Viên
    Admin Staff Member

Khác so với những buổi offline trước, offline "Một giờ trải nghiệm như Chuyên Gia" lần này, Mobiistar nâng tầm trải nghiệm nhà mình lên một tầm cao mới: Khi đưa User nhà mình lên tận OMG Rooftop và cùng chiêm ngưỡng cảnh đẹp Sài Gòn về đêm qua Camera của PRIME X Max. Ad cũng bon chen xin một vé để lên đây trải nghiệm và cập nhật tin tức cho anh em nhà mình nè.

Những thành viên đến sớm trong buổi offline nhanh chân chọn lấy cho mình một vị trí thích hợp và thử khả năng của Max nhà ta.

Không để các thành viên phải chờ lâu, anh Thái Dương - Một trong 4 Chuyên gia hướng dẫn của ngày hôm nay, nhanh chóng tập trung một nhóm của mình và hướng dẫn các bạn chụp ảnh

Chuyên gia Anton Đạt đang hướng dẫn các bạn cách lắp Len hỗ trợ cho việc chụp phơi sáng.
    p/s: Các bạn nhớ lau sạch camera sau và Len hỗ trợ nghen.

IMG_0354.JPG Các bạn nhớ nhé: Để có một tấm ảnh đẹp khi bật thời gian phơi sáng dài thì các bạn nên có các dụng cụ hỗ trợ như Tripod và Len filter

Sau khi nhận được sự chỉ dẫn tận tình từ các chuyên gia, mọi người nhanh chóng vận dụng kỹ năng đã học ngay trên em X Max

IMG_0356.JPG IMG_0362.JPG IMG_0363.JPG IMG_0361.JPG IMG_0359.JPG

Ad cũng tranh thủ "học lõm" và chụp được vài tấm nè. Ad show cho cả nhà coi hình ad chụp mấy bạn khác đang chụp :v
    IMG_0350.JPG IMG_0351.JPG

Bạn nào có khó khăn gì trong quá trình chụp ảnh không? Comment ngay đi, ad hỏi máy chuyên gia ở đây luôn nè.

Hỏi:
    An Xương Khi chụp phơi sáng thì thời gian nào là chụp tốt nhất vậy ad?

Trả lời:
    Chuyên gia Đinh Phúc Khoảng thời gian bầu trời chuyển đều đặn từ màu cam sang xanh. Dân gian hay gọi là "Thời gian quáng gà". Dân trong nghề mình thường gọi là "Giờ Xanh" - Giờ xanh – hay còn gọi là chạng vạng, đây là thời điểm đem đến ánh sáng huyền ảo

Để dễ hiểu hơn, ad cũng nhanh chân qua tường nhà #dinhphuc để "trộm" một tấm ảnh về "giờ xanh" để minh hoạ cho cả nhà dễ hiểu
    13002567_1071673369563855_8618366595397947510_o.jpg (Ảnh chụp phơi sáng 32 giây trên PRIME X Max - Đinh Phúc)​

Bạn Yến Phương chia sẻ Mình cảm thấy rất hài lòng về X Max. Camera chụp rất tốt, không ngờ khi sử dụng chế độ phơi sáng thì hình ảnh chụp ban đêm lại trở nên lung linh đến thế. Hy vọng sẽ mua được X Max trong đợt đặt hàng trước sắp tới.

Mọi người trong buổi offline đều đã có những tấm ảnh đẹp cho riêng mình nhờ những "bí kiếp" được học từ chuyên gia. Ai muốn Mobiistar tổ chức thêm những buổi offline thú vụ như thế này thì comment nào!
    Các bạn không tham dự được buổi offline hôm cũng đừng buồn nhiều nhé, buồn tẹo thôi. Những bí kiếp của chuyên gia ngày hôm nay sẽ được ad tổng hợp lại trong Series "1 Phút cùng Mobiistar" sắp tới nhé.

Attached Files:

Last edited: 14/4/16
    vinhtv92 likes this.

: prime x max, dinhphuc

Bình Luận Bằng Facebook

2. DiemKieu

DiemKieu Thành Viên Kỳ Cựu

Đi offline đã nè, mà lại còn nhận được quà nữa, Sướng quá trời quá đất à.

liu liu bạn @NguyenTanTrung ở nhà

Last edited by a moderator: 14/4/16
  3. vinhtv92

vinhtv92 Già Dê Chân Nhân

quà gì đó?

4. Tuấn Xương

Tuấn Xương Admin Staff Member

Bí mật, hỏi bạn @DiemKieu đi :v