Trải nghiệm sau 1 tháng dùng

Thảo luận trong 'Trải nghiệm' bắt đầu bởi chuquocluong, 10/8/13.

1. chuquocluong

chuquocluong
    Có chút hiểu biết

Mình mua lại 1 em bean 454 về sài. đc hơn 1 tháng rồi h mới viết cảm nhận riêng của mình về em nó. Trên diễn đàn có khá nhiều bài text rồi mình không nói lại phần đó nữa.
    Ưu điểm: Bỏ qua (Phần này các bác chắc không quan tâm = phần nhược :D)
    Nhược điển:
    1. Viền màn hình của máy còn hơn dày
    2. Các nút power và tăng giảm âm lượng có mạ nhưng không bền. Dùng 1 thời gian bong hết
    3. Loa ngoài rất bé. Âm không sắc. Nếu ồn thì không nghe đc j luôn
    4. Loa thoại cũng bé. Nếu bạn ở chỗ đông người hoặc đang đi xe thì không nghe rõ.
    5. Chưa có mic chống ồn
    6. Từ ngày mua máy về treo 2 lần.
    7. Không biết do lỗi thiết kế hay không nhưng cổng micro usb bị ngược lần đầu tiên mình cắm bị sai.
    8. Chụp ảnh: Có rất nhiều bác khen nhưng mình cũng đưa ra nhận xét của mình. chưa có chống rung nên ảnh không ổn định. Khi bật flash thì bắt hình chậm. Nếu ảnh vật chuyển động thì bị nhòe. Chụp thiếu sáng: Màu sai, sai rất nhiều và tối. Đánh giá chỉ 2/5 điểm.
    Kết: Nếu em này các bác có off từ 30% trở lên thì mua. không thì thôi.

secretservice139 likes this.

Bình Luận Bằng Facebook

2. nguyenhoanghuan

nguyenhoanghuan Tập tành Android

đang định rước một em bean 454 về, mà nghe bác nói thế ... làm em cũng chồn chân ... chắc phải đợi ít ngày nữa xem sao ..!.. :m129:

lưu tuấn anh likes this.
  3. chauvjp96

chauvjp96 Thành Viên Tích Cực

Ra test s98 đi.coi bộ ổn đấy.máy mượt chụp hình đẹp ban ngày và cả đêm

4. chuquocluong

chuquocluong
    Có chút hiểu biết

Còn 1 điểm nữa mình thấy buồn. Khi tắt máy thì Logo Mobiistar từ từ đi xuống. Nhìn nản quá.:m051:

5. chuquocluong

chuquocluong
    Có chút hiểu biết

Mình mua lại em này 3tr. Giá thì khá hợp lý. Nếu bỏ ra trên 4tr thì tốt nhất nên cố gắng mua 1 em sam hoặc sony

6. trinhtyquang

trinhtyquang Thiên Thần Ánh Sáng

Đùa, camera không hề sai màu, tại ban không biết tùy chọn thôi! Camraama chụp nét hơn ip5, chụp thiếu sáng tốt, ban nên uprom khác mà sài nhé!

7. trinhtyquang

Cổng Micro Usb thì nhiều máy thiết kế như vậy đúng làm em này Không có mic chống ồn giống em AMoi n820

8. trinhtyquang

Nốt bấm dùng giữ thì vẫn ổn, mình mua từ lúc máy có mặt tại HN đến giờ thấy vẫn đẹp,không bong tróc gì,

thienthanhto likes this.
  9. trinhtyquang

Vì là hàng ODM nên không thể đòi hỏi về mặt phần cứng được nhé!

10. quocan

quocan Thơm Giác Đấu

1. Viền màn hình của máy còn hơn dày. - bao nhiêu là mỏng? như lg g2 hả?
    3. Loa ngoài rất bé. Âm không sắc. Nếu ồn thì không nghe đc j luôn. - có cách làm cho nó lớn tiếng mà.
    4. Loa thoại cũng bé. Nếu bạn ở chỗ đông người hoặc đang đi xe thì không nghe rõ. - cái này cũng vậy.
    6. Từ ngày mua máy về treo 2 lần. - mình bị trên dưới 100 lần (thường là do mình làm).
    7. Không biết do lỗi thiết kế hay không nhưng cổng micro usb bị ngược lần đầu tiên mình cắm bị sai. - !!! thường thì trước khi cắm bất kỳ cái gì mình cũng dòm rồi mới cắm.
    8. Chụp ảnh: Có rất nhiều bác khen nhưng mình cũng đưa ra nhận xét của mình. chưa có chống rung nên ảnh không ổn định. Khi bật flash thì bắt hình chậm. Nếu ảnh vật chuyển động thì bị nhòe. Chụp thiếu sáng: Màu sai, sai rất nhiều và tối. Đánh giá chỉ 2/5 điểm. - điểm này so với máy nào? máy nào được 10 điểm?
    !!! ??? ...