Trải nghiệm khi recovery và root+ thay rom 2.3.6 của youngbin

Thảo luận trong 'Trải Nghiệm' bắt đầu bởi zhockqk, 23/4/13.

1. zhockqk

zhockqk
    Có chút hiểu biết

trước tiên mình xin gửi lời cảm ơn tới anh YOUNGBIN .:m027: Anh đã root máy s05 + thay room . sau khi rot may thi máy chạy rất ngon rất ok. bản rom 236 của anh youngbin cung rat ok, dac biet play game rat muot. nhưng nếu anh luok bỏ bớt một số phần mềm trong đó thì tốt hơn. theo em day la ban rom chi de choi game thi anh bo bớt phần mềm bản đồ, phần mềm go phim có 2 pm thi anh bỏ bớt 1 phần mềm. mod lai thanh cong cụ nhìn đẹp hơn 1 ti.mod thanh công cụ trên head của dt thi giông như thanh công cụ của theme win8 áy.chứ thanh công cụ đó nhìn nhiều màu quá nhìn k dẹp voi đụng hàng với các hảng khác như q-mobi , galaxy y. anh phải làm 1 bản rom doc quyen một tí. và anh mod thêm phần mềm chụp ảnh man hình trong bản rom 236 này luôn. mod phan chup anh man hinh jong s05 rom goc 4.0.4 thi hay qua chi can giữ phím nguồn + vulum - là chụp ảnh màn hinh. mod thêm phần mềm hổ tro choi game 3d cho máy yếu. mod luon phan mem chuyen ram sang the SD khi máy tràn ram áy. còn phan web nua.anh làm tang tốc đọ load web nhanh một tí.chứ s05 2G vào mạng lau, vói rom 236 này vào mạng k nhanh = rom 4.04 mặc định của s05. :m121: .anh mod lai phan giao dien của rom luon chu giao dien 236 nay xau qua .anh chon them iphone 5 hoac thêm win8 ỏ theme 360 của china việt hóa cũng đẹp.ma cái theme 360 thi vip mà dẹp. :m066: đó là một số ý kiến của em mong anh youngbin chỉnh sủa lại. tớ cũng chúc các bạn chư root s05 thi root thanh cong. root xong mới thay cai hay cua android. neu root may s05 co cho nao k hieu thi pm cho minh qua sdt nay 01699769750 mình se ho tro. hom truoc minh co xem anh youngbin rot nen cung co chut khinh nghiem.hj sms cho mjinh chu dung goi dien nha. mong anh youngbin làm thêm 1 ban rom 4.0.4 ít ăn ram cho s05. 1 lan nua thank anh youngbin rat nhieu

YoungBin likes this.

Bình Luận Bằng Facebook

2. YoungBin

YoungBin Tập tành Android

hihi cảm ơn bạn đã góp ý một cách chân thành ^^
    mong rằng bản rom sắp tới đây sẻ có thể vừa ý với các bạn nhiều hơn bản đầu tiên ^^
    :m059::m059:

3. Doraemon

Doraemon Tập tành Android

Tks YoungBin! :m172:

YoungBin likes this.
  4. zhockqk

zhockqk
    Có chút hiểu biết

thank youngbin minh da thay tat ca ung dung cua may roi.minh xoa het tat ca ung dung mac dinh cua may va cai nhung phan mem vao roi ma k biet tai sao bo nho file he thong chi chua duoc 200mb thoi.co cach nao tang them k?

01659884927 and YoungBin like this.
  5. YoungBin

ôi trời cái này mình cũng đang tìm cách vì cái này đụng thẳng vào phần cứng của máy đó ko cẩn thận die luôn e nó
    vị bộ nhớ trong của e nó khả dụng có 210mb mà
    với ram 256mb rom 512mb thế là trong nhiều rồi
    bạn dùng link2sd mình có cài kèm trong bản rom Iphone đó để chuyển app qua thẻ sd luôn đó
    nhớ bật tính năng gở lổi usb rồi hay dùng chương trình này nhé
    :m027:

6. zhockqk

zhockqk
    Có chút hiểu biết

u
    link2sD mih biet dung lau roi. dung lin2sd co nhiu cai hay that. anh mod ram de choi game ma thiu 1 phan mem ma phan mem nay lai rat quan trong de ae choi game full . de em lap top new noi ve pm nay roi anh mod vao ram moi luon nha. anh vao xem top moi nha

YoungBin likes this.
  7. YoungBin

^^ ok bạn hiện mình có gì thiếu sót mong các bạn tận tình chỉ bảo