Touch Lai 502 HD : độ bền quá dữ ...

Thảo luận trong 'Trải nghiệm & Hỏi đáp' bắt đầu bởi HTC Inside, 9/9/13.

1. HTC Inside

HTC Inside
    Thành Viên Ưu Tú

Hồi nãy nằm ở phòng khách, để 502 HD dưới nền gạch nghe nhạc thì ông anh đi chơi về bước vào vô ý dậm thẳng cái bàn chân ( đã cởi giày ) chứa thân hình hơn 70 kg của ổng lên 502 HD của mình đang để dưới nền gạch !
    Các bạn nghĩ điều gì xảy ra cho em nó ? Màn hình bể hay cả cái điện thoại bể luôn ... ?

Không, không có cái gì bể cả, cũng không hề có 1 vết rạn nứt hay trầy xướt dù nhỏ - em nó vẫn vô tư phát nhạc. Mình lập tức tắt máy mở ra coi kỹ bên trong lẫn bên ngoài : vẫn như lúc mới mua về. Thật khó tin !

Và có thể nhiều bạn cũng không dám tin em nó có thể chịu được bàn chân của một người có trọng lượng hơn 70kg bước thẳng lên chính diện màn hình khi đang để dưới nền gạch mà không hề hấn gì. Mình cũng vậy, khó tin quá nhưng đó lại là sự thật ( may mắn chăng ? ) diễn ra trước mắt mình - khi ông anh bước vào nhà mình đã thấy, nhưng nghĩ điện thoại đang phát nhạc ổng không thấy thì cũng phải nghe nên mình không nhắc nhỡ, ai ngờ ổng đui mà còn điếc nên cứ vô tư bước thẳng lên điện thoại của mình đang để dưới nền gạch - đến chừng mình la lên thì ổng đã bước qua rồi ( còn hỏi mình la cái gì nữa chứ ).

Mở máy ra kiểm tra xong lắp pin vào mở nguồn chơi game thử : vẫn OK không có vấn đề gì. Kết nối 3G vào forum post bài này : vẫn chưa có gì xảy ra.

Post xong bài này mình thử test cuộc gọi xem sao - nếu vẫn OK thì độ chịu lực phần cứng của em nó đúng là như mơ mà có thật !

minhdangoz, camry2007 and pcngochieu like this.

Bình Luận Bằng Facebook

2. HTC Inside

HTC Inside
    Thành Viên Ưu Tú

Đã test luôn các chức năng cơ bản liên quan đến phần cứng và phần mềm : vẫn bình thường -> độ chịu lực của phần cứng khó có máy nào hơn, cái nắp sau bằng nhựa mỏng manh như vậy mà vẫn không bể nứt gì cả.

Chờ hãng cho ra bản Rom fix hết các lỗi phần mềm nữa là chẳng còn gì để phàn nàn về 502 HD ( thật ra cũng có nhưng trong tầm giá của em nó thì quá OK rồi, muốn hơn chỉ có cách bỏ thêm tiền mua máy khác ).

3. TrungThanh51

TrungThanh51 Thành Viên Tích cực

em bị nứt 1 chút chỗ dưới nút nguồn. chả hiểu tại sao. nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa mà lại thế T.T

4. vinhtv92

vinhtv92 Già Dê Chân Nhân

Kè kè

5. HTC Inside

HTC Inside
    Thành Viên Ưu Tú

Chụp hình chỗ đó coi nứt như thế nào ! Máy mới không thể tự nhiên mà nứt được !

6. nguoitudo1

nguoitudo1 Tập tành Android

bạn ơi thế rom up chưa vậy ?

7. HTC Inside

HTC Inside
    Thành Viên Ưu Tú

Mod bảo mình cho số điện thoại để bộ phận kỹ thuật liên lạc hỗ trợ từ tuần trước đến giờ mà vẫn chưa thấy ai liên lạc với mình cả !

Chờ đến mõi mòn luôn... chưa thấy !

8. Kenvin

Kenvin Chat Chít Chém Gió

Cho ổng dậm phát nữa coai sao :3

9. HTC Inside

HTC Inside
    Thành Viên Ưu Tú

Trờii... giỡn hoài bạn, bị dậm có 1 phát là đủ xanh mặt rồi ! Nói thật đến giờ mình vẫn chưa tin là em nó lại có thể "chịu đòn" tốt như vậy !

10. hungthoayb

hungthoayb Thành Viên Tích cực

Máy mình rơi thường xuyên,do thằng con trai nó bé cầm k dc,phải nói máy bền ...nhưng mà cái bản rom v06 quá chán bản của buitab tốn pin kjh

Gửi từ Mobiistar Touch Lai 502 HD của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2