touch bean 454 lỗi nhiều !cách khắc phục...?

Thảo luận trong 'Trải nghiệm' bắt đầu bởi Yêu công nghệ, 13/6/13.

1. crazy4u192

crazy4u192 Crazy™

Chưa thử wifi, camera chứ mình không bị lỗi nào như bạn nói. Về tắt máy, cái đó cũng là lỗi hả bạn? Mình không để chuông tắt mở máy nên không biết, chỉ biết là khi tắt xong nó rung 1 cái.

2. Yukimura

Yukimura Thành Viên Tích cực

Chắc sạc bạn có vấn đề rồi, đem ra TTBH coi đi, còn mấy cái kia đâu phải là lỗi, bạn chỉnh camera lên +2 +3 thì nó lấy sáng cao quá nên di chuyển chậm hơn là đúng rồi, còn cái nhạc chuông tắt máy thì có ảnh hưởng gì đâu.

semauthoi likes this.
  3. hoang_it

hoang_it Thành Viên Tích cực

Sao thấy nhiều bác than phiền quá nhỉ, e dùng ko thấy bị lỗi gì, hài lòng về em nó :m087:

4. minhdangoz

minhdangoz Jimmy ♥ Lâm Staff Member

Đọc qua việc bạn báo lỗi mình cũng đoán ra bạn mới dùng Android
    1. Wifi: Do tín hiệu sóng không dây nên sẽ có tình trạng sóng cao sóng thấp.
    Bạn muốn biết chính xác nhất về cường độ tín hiệu thì dùng Wifi Analyzer nhé
    2. Sạc PIN, với những máy mới bạn sạc đủ 8 tiếng (2-3 lần), chú ý tiếp xúc của Cable với máy và với ổ điện (kiểm tra tình trạng sạc thường xuyên.
    3. Khi tắt máy nó sẽ chạy shutdownanimation.zip
    Do file này không có loop folder nào hết nên chạy hết hình là tắt màn hình. Khi nào có tín hiệu rung mới là tắt máy hẳn
    Nếu máy bạn đã root thì mình sửa luôn cho.

semauthoi likes this.
  5. Yêu công nghệ

Yêu công nghệ
    Có chút hiểu biết

cảm ơn bạn nhiều tại mình mới sài nên chưa biết nhiều,máy minh chưa root,với lại mình cũng ko biết root nữa,đang tìm hiểu....
    vậy bạn cho mình hỏi thêm là khi mình tắt máy và sạc pin máy báo là 100%,khi mình mở nguồn lên thì hiện 99% vậy có bình thường ko vậy?máy mình mới sạc đc 3 lần ak?

6. minhdangoz

Quá trình khởi động là lúc máy tiêu thụ điện năng nhiều nhất, kích hoạt phần ứng, nạp phần mềm... nên tụt PIN là bình thường nhé.
    PIN nó dịch chuyển từ 1-5% là bình thường, quá trình sử dụng mà thấy tụt quá nhanh mới có vấn đề nhé

7. Yêu công nghệ

Yêu công nghệ
    Có chút hiểu biết

vân cảm ơn bạn.vậy bạn có biết phần mềm nào tiết kiệm pin hiệu quả ko cho mình xin cái tên?

8. minhdangoz

Battery Doctor, Juice Defender, Go power master
    Bạn nên dùng Battery Doctor: dễ sử dụng, giao diện tốt

9. vanhoa188

vanhoa188 Có chút hiểu biết

.
    theo mình bạn chả cần sài phần mềm tiết kiệm pin làm gì,mình cài thấy cũng như nhau thôi,mình sài dt trước,ngày sạc 3 lần, trưa, chiều ,tối, giờ sài con này thấy đỡ hơn,pin ổn,ngày mình sạc 2 lần thôi :)
    .
    android khi khởi động máy,thậm chì ko làm gì thì pin cũng tụt từ từ,đó là chuyện bình thường, còn nó tụt vèo vèo 10-20% sau mấy tiếng ko làm gì thì mới là vấn đề
    .
    sài bt, khi ko sử dụng thì tắt wifi,3g,bluetooth là dc rồi !
    .
    Mình thấy nhiều ng sài mà suốt ngày tằn tiện,lo pin, sạc pin cũng phải như thế này thế nọ nữa, pin bây giờ tốt rùi,lâu chai lắm, mình sài khi cần ra ngoài cứ cắm sạc,cho dù lúc đó còn 40-60%, để ra dg pin đầy, đêm thì ngày nào cũng cắm qua đêm.
    .
    mình sài 2 cục,1 cục sạc rời,1 cục sạc máy,để qua đêm,sáng ra bỏ 1 cục vô bóp,đi chơi,gấu mượn 3g fb,game ,web, đến chiều tối hết pin,lấy cục 2 gắn vô,lại 100%,đi cafe với a e,tối về cắm sạc 2 cục qua đêm,sáng ra lại đầy.
    .
    sài tẹt ga đi,6-8 tháng chai thì mua cục mới.chịu khó đễ dành 6-8 tháng dc 120k là mua dc cục pin mới rùi :)

quyenjohn and pamihun like this.
  10. Yêu công nghệ

Yêu công nghệ
    Có chút hiểu biết

umk mình cũng đang tính như bạn vậy đó,mà chưa biết mua pin với cốp sạc ở đâu?giá cả pin với cốp sạc rời luôn là bao nhiêu vậy bạn?