Chia Sẻ Top 5 smartphone cấu hình tốt giá hạt dẻ dành cho sinh viên mùa tựu trường

Thảo luận trong 'Có thể bạn quan tâm' bắt đầu bởi DinhPhuc, 17/8/16.

1. DinhPhuc

DinhPhuc
    Có chút hiểu biết Staff Member

Mùa tựu trường gần đang đến gần, không ít bạn sinh viên đã tích cóp được một số tiền trong thời gian hè đi làm thêm hoặc các bạn tân sinh viên muốn sắm sửa cho mình một chiếc smartphone mới để phục vụ cho nhu cầu giải trí cũng như học tập nhưng với số tiền không nhiều.

Chính vì thế mà việc lựa chọn cho mình một chiếc điện thoại phù hợp là vấn đề khó khan với nhiều bạn. Dưới đây là một số gợi ý về những chiếc smartphone có cấu hình tốt mà chỉ nằm trong tầm giá 3 triệu đồng

Ngoài ra còn 3 điểm đặc biệt mà bạn cần lưu ý và xác định rõ cho mình trước khi mua
    • Hệ điều hành : Các bạn mới sử dụng thì nên đến cửa hàng trải nghiệm và tham khảo trên internet để xem hệ điều hành nào là phù hợp. Tất nhiên, trong tầm giá dưới 3 triệu đồng để mua một chiếc điện thoại mới thì chỉ có hai hệ điều hành phổ biến nhất để lựa chọn: Android và Windows Phone, mỗi hệ điều hành đều có những ưu nhược điểm nhất định.

• Tiếp đó các bạn nên quan tâm đến kích thước màn hình, một chiếc điện thoại màn hình bé sẽ khiến các trải nghiệm khó khăn hơn nhưng ngược lại, nếu quá lớn có thể bạn sẽ gặp nhiều bất cập khi luôn phải mang chúng bên cạnh

• Cuối cùng là cấu hình của sản phẩm : các bạn nên nghĩ tới ngay cấu hình phần cứng như vi xử lý, RAM, bộ nhớ trong và khả năng hỗ trợ thẻ nhớ, đặc biệt là chất lượng camera sau cũng như trước – điều mà rất nhiều bạn trẻ quan tâm
    LAI Yuki - Thời trang và trải nghiệm đẹp 2.590.000 đồng

LAI Yuki sở hữu thiết kế nhôm nguyên khối, với các góc bo tròn giúp cầm nắm dễ dàng êm tay. Dù ở mức 2.5 triệu nhưng màn hình được trang bị màn hình kính cong 2.5D cho cảm giác trải nghiệm rất thích như các sản phẩm cao cấp.

Mặc dù máy chỉ có 2,59 triệu đồng nhưng LAI Yuki lại sở hữu màn hình 5 inch HD, RAM 2GB, bộ nhớ trong 16GB hỗ trợ thẻ nhớ lên đến 32GB. Chip MediaTek 4 nhân MT6580 tốc độ 1.3 GHz.

Với những bạn nào thích chụp hình máy cũng làm các bạn hài lòng với bộ đôi camera trước 5.0 MP và sau với 8.0MP. Đặc biệt các bạn gái sẽ thấy thích thú với 3 màu sắc thời trang của Lai Yuki như bạc, vàng gold, vàng hồng,

Dưới đây mình để 1 số hình ảnh chụp từ hình ảnh thực tế của Lai Yuki đi tham khảo 1 số nơi:

LAI Yuna C - Màn hình cong, đẹp tựa iphone giá hạt dẻ - 1.690.000 đồng

Sự đa dạng màu sắc chính là điểm nổi bật của Mobiistar LAI Yuna C. Với 7 sắc màu khác nhau, mỗi ngày đến trường sẽ thêm vui tươi năng động hơn, lại phù hợp với cá tính của bạn. Khi mua được tặng kèm vỏ màu thời trang trong mỗi hộp. Thiết kế nhìn xa xa thì như iphone 6 luôn, các bạn có thể ra các hệ thống trải nghiệm thử.

Mobiistar LAI Yuna C sử dụng chip xử lý MediaTek MT6580 4 nhân 1.3 GHz 32-bit, đây là một chip có sức mạnh vượt trội, cùng với RAM 1GB, bộ nhớ trong 8GB hỗ trợ thẻ nhớ 32GB giúp bạn trải nghiệm đa nhiệm một cách mượt mà, lưu trữ dữ liệu hoặc hình ảnh rất thoải mái.

LAI Yuna S - smartphone chuyên selfie duy nhất giá 2.090.000 đồng

Điểm mà mình cá chắc chắn bạn gái nào cũng thích em này vì bộ đôi camera trước sau 8.0 MP chụp selfie rất ưng với chế độ làm đẹp gương mặt và góc rộng đển 88 độ. Thường thấy trên các dòng máy cỡ 4-5tr.

Điểm lợi của Lai Yuna S là dù sở hữu camera cao nhưng máy không đắt như các hãng khác có cùng thông số mà thậm chí còn nổi trội hơn về cấu hình. máy có dung lượng bộ nhớ 8GB hỗ trợ thẻ lên đến 32GB, Pin 3000 mAh, RAM 1GB xử lý tốt với nhu cầu phổ thông như chạy đa nhiệm, chơi game,...

Đây sẽ là sản phẩm mà các bạn nữ không thể bỏ qua vì bạn sẽ khó kiếm được máy nào có camera 8.0 MP và màu sắc thời trang như Lai Yuna S.

LAI Zumbo J - Soái ca hào hoa - 2.290.000 đồng

Nếu bạn là nam và đang phân vân chọn cho mình một chiếc smartphone thể hiện được vẻ ngoài hào hoa cá tính của mình vừa có cấu hình mạnh để trải nghiệm tốt với giá phải chăng
    thì LAI Zumbo J sẽ là lựa chọn sáng giá. LAI Zumbo J cũng phục vụ rất tốt trong nhu cầu giải trí sau giờ học căng thẳng cực kỳ hữu hiệu.

Sở hữu màn hình 5.2 inch HD được phủ kính cong 2.5D cùng với công nghệ IPS độ tương phản cao, hiển thị trung thực, LAI Zumbo J chắc chắn sẽ làm bạn ngạc nhiên trong tầm giá với nhu cầu mạnh về chơi game. Với bộ nhớ trong lên đến 16GB, RAM 2GB và dung lượng pin đến 2500 mAh, trải nghiệm chơi game của bạn giờ đây sẽ thoải mái hơn rất nhiều

Thiết kế thì mình tin ai cầm cũng sẽ thấy thích, sản phẩm này mình cũng khá ấn tượng đấy :>

LAI Zumbo S - Soái ca mạnh mẽ hào hoa- 3.190.000 đồng

Tuy rằng giá có hơi cao hơn so với 4 sản phẩm ở phía trên nhưng chắc chắn những gì LAI Zumbo S đem lại cho bạn thì sẽ không làm bạn thất vọng chút nào. Điểm nhấn đặc biệt cho chiếc máy là thiết kế mặt lưng với công nghệ IML, sơn giả kim tạo nên những vân tròn đồng tâm cho hiệu ứng ánh sáng rất bắt mắt . Bạn nào thích nắp lưng da sang trọng thì có thể mua kèm thêm ở mobiistar.

Còn về cấu hình của em này, thì chắc chắc các bạn không thể thích hơn. Lai Zumbo S sở hữu màn hình 5.5 inch HD, công nghệ tấm nền IPS cho góc nhìn rộng , màu sắc tươi tắn và độ sáng cao . Lai Zumbo S sở hữu cấu hình mạnh mẽ với chip CPU 64-bit Quad-Core Cortex-A53, tốc độ 1,3 GHz, dung lượng RAM 3 GB và bộ nhớ trong lên tới 16 GB. Việc bạn tận hưởng những phút giây giải trí hay lướt web tìm bài học, tìm tài liệu nay đã trở nên thoải mái, nhanh gọn hơn rất nhiều lần rồi

Đặc biệt camera của Lai Zumbo S thì lại tương đương như PRIME X Grand như phơi sáng, có chế độ pro-mode và chất lượng camera của X Grand thì các bạn đã biết đẹp như thế nào rồi. Mình cũng đã chia sẻ nhiều. Dưới đây mình để 1 số hình ảnh cho các bạn phân vân xem thêm nhé!

Demo một tấm chụp Nhà Hát Thành Phố cho các bạn xem thử nhé :D.

=> [Review] Bộ ảnh chụp phơi sáng bằng LAI Zumbo S
    => [Review] Ảnh chụp thử phơi sáng bằng Prime X Grand

Trên đây là 5 sản phẩm được đánh giá tốt về giá cả lẫn cấu hình phù hợp cho sinh viên. Bạn ấn tượng với sản phẩm nào, hãy comment ở bên dưới để mọi người cùng thảo luận và có thêm nhiều ý kiến tốt, giúp các bạn sinh viên đang là member trong forum mình nhé :m087:

Last edited by a moderator: 18/8/16
    Q.Ha likes this.

Bình Luận Bằng Facebook

2. Q.Ha

Q.Ha Super Moderator

:3 con Zumbo S là ngon