Top 5 điện thoại “sinh ra” dành cho học sinh: Selfie đẹp - Pin lâu - Giá tốt

Thảo luận trong 'Có thể bạn quan tâm' bắt đầu bởi Q.Ha, 18/5/18.

1. Q.Ha

Q.Ha
    Super Moderator

Mỗi năm đến mùa này là mình lại nôn nao, không biết có bác nào như mình không nhưng thực sự nhớ cảm giác hè và chia tay ngây ngô của mình thời học sinh ghê. Những ngày ấy, dù bận rộn mấy với kì thi cuối kì cũng không quên dành cho nhau từng chút thời gian để ghi lưu bút, chụp ảnh kỉ niệm để lưu lại chút kỉ niệm của ngày tháng học trò còn lại ngắn ngủi.

Và ngày nay, với sự trợ giúp của điện thoại thì mình thấy việc chụp ảnh lưu kỉ niệm cũng dễ dàng hơn. Do đó, mình muốn viết bài này để chia sẻ với các bạn những chiếc smartphone mà mình đã có dịp trải nghiệm - có camera đẹp và mức giá vô cùng phù hợp với các bạn học sinh. Hi vọng bài viết này giúp ích được cho các bạn nhé!

LAI Yuna 1 (1.550.000đ) - Thiết kế đẹp, selfie khá trong phân khúc giá rẻ

Đây là chiếc điện thoại mình thấy hợp với các bạn học sinh nhất vì không chỉ mức giá rất mềm, mà thiết kế lại rất thời trang và trẻ trung với 3 màu: đen, vàng và hồng; cùng màn hình 5 inch HD. Bên cạnh đó, khi cầm máy trải nghiệm thì mình hài lòng với kích thước nhỏ gọn, thiết kế pin rời cùng các cạnh mặt lưng của máy được bo tròn tạo cảm giác rất ôm tay và thoải mái.

Tuy nhiên, điểm mình thấy ấn tượng hơn chính là camera của máy - hiếm hoi trong phân khúc sở hữu camera selfie 5MP và camera sau 8MP cùng nhiều tính năng như: Tự động lấy nét, Nhận diện khuôn mặt, HDR, Panorama đảm bảo bạn có thể thả ga selfie cùng bạn bè hoặc chụp lại những khoảnh khắc dễ thương cùng bạn bè, thầy cô.

Không chỉ có kích thước nhỏ gọn, camera ổn, dung lượng pin cũng là điểm mình yêu thích ở chiếc dế này. Với viên pin 2300mAh, mình thấy có thể thoải mái sử dụng cả ngày dài, mà không lo hết pin giữa chừng!

Zumbo J2 (2.350.000đ) và Zumbo S2 (2.990.000đ) - Bộ đôi camera trước sau như một 13MP

Đây là bộ đôi Mobiistar ra mắt vào năm 2017 với sự đầu tư vào selfie camera với camera trước sau như một cùng 13MP, 7 cấp độ làm đẹp tự nhiên và 4 chế độ chỉnh tay. Có dịp trải nghiệm tại sự kiện ra mắt, mình thật sự ấn tượng với camera selfie của máy nhờ độ sáng, màu da, nước da được xử lý rất tốt, không quá ảo nhưng cũng không quá thật cho gương mặt thêm cuốn hút nhưng vẫn tự nhiên.

Điều mình đặc biệt thích là camera sau của máy cũng không kém dù chụp chuyển động nhanh thì máy cũng bắt nét khá nhạy; hay chụp trong điều kiện thiếu ánh sáng thì máy cũng xử lí ổn do camera của máy đã được Mobiistar điều chỉnh kĩ thuật cho tăng ISO để ảnh sáng hơn.

Với mình, thiết kế máy nhìn qua có vẻ không có gì quá nổi bật, nhưng điểm cộng đó là máy được trang bị một lớp vỏ kim loại nên có vẻ ngoài đẹp và sang trọng hơn những thiết bị cùng phân khúc. Do đó, mình cảm thấy máy rất phù hợp với các bạn nữ, nên bạn nữ nào thích selfie thì hãy cân nhắc em dế này để cùng bạn bè chụp ảnh cuối năm nhé!

E Selfie (2.990.000đ) - Selfie đẹp, màn hình tràn viền duy nhất ở mức giá chưa đến 3tr

Nhắc đến selfie thì không thể bỏ qua chiếc smartphone chuyên selfie hãng vừa cho ra mắt trong 04/2018 với camera trước 13MP cùng chế độ selfie đẹp 7 cấp độ và 4 chế độ tùy chỉnh là Mịn da - Trắng da - Vline - Mắt to.

Tuy mình không quá thích selfie nhưng đã theo dõi nhiều dòng Mobiistar từng ra mắt, như Zumbo S2 hay J2, thì đảm bảo bạn có thể an tâm với camera của dế Mobiistar. Việc của bạn chỉ cần nhớ mang theo E Selfie thôi, còn việc đẹp và lưu lại mọi khoảnh khắc cùng thầy cô và bạn bè thật ấn tượng thì đã có dế chuyên selfie này lo rồi nhé!

Về camera sau 13MP của máy, thì mình thấy nét cũng khá. Khi chụp trong điều kiện đủ sáng, chi tiết ảnh lên khá tốt, tốc độ lấy nét nhanh đồng thời màu sắc cũng tương đối trung thực. Vì vậy, nếu bạn đang tính “chụp lén” đứa bạn cùng bàn hay những khoảnh khắc của lớp ngày học cuối cùng thì mình thấy E Selfie sẽ là “trợ thủ” đắc lực đấy!

Bên cạnh đó, thời gian sử dụng của máy khiến mình cực kì hài lòng. Mình xem phim, chơi game liên tục rồi để standby mà cả ngày vẫn còn hơn 50%, đây là do máy sở hữu viên pin đến 3900mAh nên các bạn có thể tự tin sử dụng 2 ngày nhé. Tuy nhiên, điểm khiến mình ấn tượng nhất với máy chính là màn hình lớn 6 inch tràn viền tỉ lệ 18:09 - tính năng vốn chỉ có những smartphone tầm cận cao cấp nay đã có ở smartphone giá chưa đến 3 triệu.

Zumbo S2 Dual (3.290.000đ) - “Bá đạo” trong phân khúc khi sở hữu camera selfie kép

Nếu bạn có “kinh phí” hơn thì mình nghĩ bạn thật sự nên cân nhắc nhiều hơn cho chiếc dế này của Mobiistar, vì đây chính là Tuyệt phẩm Selfie mà giá “hạt dẻ” đó. S2 dual hiện nay theo mình thấy chính là điện thoại duy nhất có camera selfie kép 13MP góc rộng trong phân khúc giá này phù hợp cho bạn nào thích selfie nhóm.

Mình đã có cơ hội trải nghiệm tính năng chụp góc rộng em dế này tại Techforum 2017. Camera của máy không như những hãng khác khi góc rộng chỉ lia nhẹ sang trái và sang phải mà Zumbo S2 dual này có 1 camera kiểu ống wide, bắt rộng góc đến 120 độ giúp chụp được nhóm đông người, thậm chí xa tít phía sau. Bạn nào không hiểu thì có thể xem hình dưới đây.

Bên cạnh đó, mình thấy ảnh selfie của máy cho ra khá mịn, dù có làm đẹp nhưng vẫn giữ được sự rõ nét và tự nhiên, không bị ảo quá. Đây là do camera selfie của máy trang bị khả năng nhận diện khuôn mặt để làm đẹp từng người với 4 chế độ làm đẹp và 7 cấp độ làm đẹp tự nhiên.

Ngoài ra, lí do mình cân nhắc em dế này hơn chính là do camera sau 13MP của máy cũng không kém cạnh khi cân bằng sáng khá ổn, khả năng bắt khoảnh khắc, lấy nét; cùng viên pin 3000mAh của máy. Với những lí do này, mình tin chắc đây sẽ là người bạn đồng hành không thể thiếu trong những dịp chụp ảnh cuối năm giúp các bạn thoải mái selfie cùng thầy cô, bạn bè mà không lo tắt máy giữa cuộc vui đâu nhé!

Trên đây là những gợi ý điện thoại mà theo mình thấy camera selfie đẹp, cấu hình ổn, pin lâu mà giá cả lại khá mềm, rất phù hợp với các bạn học sinh. Các bạn nghĩ gì về những gợi ý của mình, cùng bình luận bên dưới nhé!

Chúc các bạn trẻ sẽ có nhiều hình ảnh đẹp và đáng nhớ! Nhớ chụp nhiều đừng để sau này ngồi tiếc ngẩn tiếc ngơ tuổi học trò…

Last edited: 19/5/18

Bình Luận Bằng Facebook

2. [Z]•Trọng Nhân

[Z]•Trọng Nhân Tập tành Android

Top 5 đt mà ghi có 3 cái còn 2 cái chắc hết ký tự :m095::m095::m095: