Thông Báo Sự thật về sim BÙM miễn phí 1 năm ở TGDD

Thảo luận trong 'Sản Phẩm Khác' bắt đầu bởi Jerry.kist, 5/3/15.

1. Jerry.kist

Jerry.kist
    Có chút hiểu biết

Mình mua sim BÙM của VINA ở TGDD hồi tháng 6/2014. Theo như thông tin khuyến mãi ghi trên website TGDD thì "Trong vòng 1 năm kể từ ngày kích hoạt sim, bạn không phải nạp thêm bất cứ khoản tiền nào mà vẫn có thể Nhận cuộc gọiNhận tin nhắn bình thường, Kết nối Internet hoàn toàn miễn phí, vàGọi điện, Nhắn tin miễn phí theo quy định cho trước."

Mới hôm nay ngày 5/3/2015 (tức là còn 3 tháng nữa mới hết hạn sim BÙM) mà mình đã không vào được 3G. Gọi lên tổng đài thì bảo là gói VINAXTRA thì phải nạp thêm tiền để sử dụng và 1 tháng phải gọi điện hoặc nhắn tin gì đó. Mình hỏi "vậy cái thông tin khuyến mãi ghi ở trên mang ý nghĩa gì?", tổng đài viên trả lời là do gói VINAXTRA nó như vậy nên anh phải nạp thêm tiền, nói lòng vòng 1 hồi vẫn là phải nạp thêm tiền.

Mình qua web TGDD hỏi thì nhân viên của TGDD trả lời là "để duy trì khuyến mãi sim bạn cần duy trì thấp nhất 100đ nha, hoặc bạn có thể nạp thêm vào 10.000đ. Và mỗi tháng bạn cần thực hiện ít nhất 1 cuộc gọi và 1 tin nhắn". Trong khi đó tài khoản của mình còn 112VND. Nếu nói như vậy thì mỗi lần nạp đêm 10.000đ thì chỉ dùng được thêm có 7 ngày. Vậy 1 tháng phải nạp ít nhất 40.000đ để sử dụng. Vậy thôi thà mua sim thường xài cho rồi khuyến mãi như này làm mọe gì?

Nhà mình có 4 người mua sim BÙM của TGDD và VINA nhưng cũng đều bị khóa trước thời hạn. Mình cũng là 1 trong số đó. Những ai có ý định mua sim BÙM thì nên xem lại chứ mua rồi lại mang cái bực vào người.

Bình Luận Bằng Facebook

2. nvanquy2012

nvanquy2012 Có chút hiểu biết

Mình dùng bt mà bác. Mỗi tháng cần phát sinh ít nhất 1 tin nhắn. bác thích nt đi đâu thì nhắn. dc free 365 tin nhắn nội mạng mà

3. Jerry.kist

Jerry.kist
    Có chút hiểu biết

mình nhắn hết trong tháng đầu rồi.

4. tengi

tengi Thành Viên Ưu Tú

Trồ ôi mìh đag dùng bình thường có cần nhắn tin với gọi ai đâu mà mỗi tháng vẫn có 600mb dùng + vs tin nhắn và cuộc thoại mìh cũng mua hồi tháng sáu nà

5. Jerry.kist

Jerry.kist
    Có chút hiểu biết

sim bạn sao thì mình ko biết, còn hiện tại là sim mình đã ko còn dùng được, hôm qua thì còn dùng bình thường. Sáng ngủ dậy là đã không dùng được rồi.

6. vinhtv92

vinhtv92 Già Dê Chân Nhân

kakaka, dễ ăn của nậu quá

7. dloc2305

dloc2305 Thành Viên Kỳ Cựu

Chắc bọn nó không tính đến chuyện một năm mà bạn chả cống đồng nào vào đó nên hết mất hạn sdụng. Hoặc cái KIT làm sim của bạn là loại cũ nên hạn sdụng nó bị ngắn lại.

8. Jerry.kist

Jerry.kist
    Có chút hiểu biết

Chương trình áp dụng từ ngày 6/6/2014 tức là sim mình cũng mua hồi tháng 6/2014 mà gọi lên tổng đài hỏi thì nó nói là sim kích hoạt ngày 27 hay 28/2 gì đó nên sim hết hạn. Coi dễ quế ko?

9. dloc2305

dloc2305 Thành Viên Kỳ Cựu

Nó nói vậy thì lên thegioididong chỗ bạn mua đổi sim khác. Cái số bạn năm nay nghe nhọ đấy. Chắc năm hạn rồi. Đi giải hạn đi.

10. Jerry.kist

Jerry.kist
    Có chút hiểu biết

Năm nay mình ko có bị tam tai bạn à. Lên TGDD rồi, nó check xong bảo sim hết hạn.