PRIME 508 So sánh Camera của PRIME 508 với các hãng khác

Thảo luận trong 'Trải nghiệm & Hỏi đáp' bắt đầu bởi Yukimura, 6/8/14.

1. Yukimura

Yukimura
    Thành Viên Tích cực

Chào các bạn, hiện mình vừa được sở hữu con Prime 508, con này mình kết nhất cái camera nên đi vay mượn tụi bạn một mớ điện thoại về so sánh liền. Trong đây bao gồm PRIME 508, Iphone 5s, HTC M8, Oppo Find 7

Dưới đây là thông số của camera các hãng:

(Thông số mobiitar đưa ra)
    Ngoài các thông số chính trên, mobiistar PRIME 508 còn sở hữu những yếu tố đặc biệt khác giúp chất lượng hình ảnh vượt trội hơn. Hệ thống thấu kính 5 lớp giúp cân bằng quang sai và độ méo hình ảnh tốt hơn, Tăng độ chi tiết hình ảnh hơn 30% so với thấu kính thông thường. Camera của PRIME 508 còn được trang bị bộ lọc thủy tinh màu xanh (Blue Coating lens): Giúp màu sắc hình ảnh và độ tương phản tốt hơn cho hình ảnh trong trẻo hơn. Giảm sự phản xạ ánh sáng trên bề mặt thấu kính. Vì nếu không hiện tượng này sẽ làm ảnh bị flare (lóa) làm ảnh giảm tương phản, ảnh đục.

Để phục vụ thêm cho nhu cầu trải nghiệm cũng như giải trí với sở thích chụp ảnh, camera PRIME 508 còn được nhà phát triển mobiistar tích hợp thêm rất nhiều chức năng trong phần mềm chụp ảnh. Ví dụ:

· Panorama 3D: cho phép bạn chụp hình ảnh với góc nhìn gần 360 độ

· Làm đẹp khuông mặt: chức năng này sẽ giúp cho các bạn gái tự tin hơn khi selfie

· Chụp ảnh hậu trường: đây là 1 chức năng mới cho phép bạn chụp 1 bức ảnh có kèm 1 đoạn video ngắn mô tả đối tượng trong lúc bạn chụp

· Chụp bằng giọng nói: với chức năng này bạn chỉ cần nói “Cheese” hoặc “Capture” thì máy sẽ tự động chụp mà bạn không cần phải ấn nút.

· Tự chụp khi phát nụ cười: chức năng này sẽ giúp bạn có một bức ảnh với nụ cười tự nhiên nhất. Bạn sẽ ko cần phải ấn nút chụp, máy sẽ phát hiện nu cười tự nhiên nhất của bạn và giữ lại khoảnh khắc đó

· Tự chụp khi đưa ngón tay chữ V: chức năng này sẽ rất hữu ích trong trường hợp bạn muốn chụp hẹn giờ, bạn chỉ cần đứng ra trước camera giơ ngón tay chữ V lên thì máy sẽ tự động chụp sau 2 giây

· Định vị vị trí hình: Nếu bạn là một tín đồ của những chuyến đi phượt hay du lịch thì đây là 1 chức năng không thể thiếu khi bạn một lưu lại vị trí của từng bức ảnh mà bạn đã chụp

· Chụp liên tiếp 99 tấm và tạo ra ảnh động: camera của PRIME 508 có khả năng chụp liên tiếp lên đến 99 tấm, bạn có thể xem qua với dạng hình động rất thú vị.

Bắt đầu vô vấn đề chính:
    Dưới đây là một số hình ảnh so sánh nhiều tình huống mình đã chụp giữa camera của PRIME 508 với các hãng điện thoại khác

(Tất cả hình ảnh so sánh được chụp cùng thời điểm, và đều là ảnh gốc không qua bất kỳ chỉnh sửa gì)

Chụp cận cảnh hoa lá ( Cảm giác màu của PRIME 508 tươi và trong trẻo hơn so với các máy khác, còn thực nhất là HTC M8)

Chụp cảnh đường phố đời thường ()

Hình này thì mình thấy PRIME508 chỉ hình ảnh khá trong, các máy kia hơi bị bạc

Tấm này thì Oppo Find 7 cho ảnh sáng nhất, nhưng thật nhất vẫn là HTC M8, PRIME508 hơi tối nhưng màu sắc thể hiện khá tốt

Tấm này thì Iphone 5s cho ảnh thực tế nhất

Chụp cảnh vật (ảnh được chụp vào lúc 11g trưa, trời ít nắng)

Tấm này mình thích nhất hình của PRIME508, màu sắc của cỏ vẫn ra đúng màu, các máy kia chắc bị ánh sáng mạnh hắc vào nên hơi trắng.

Tấm này cũng vậy hehe, khá hài lòng

Chụp phong cảnh

Hình này đo sáng vào nhà thờ, PRIME 508 cho màu sắc khá nổi trội so với các máy khác nhưng mình lại thấy hình này Oppo Find 7 lại cho ảnh tốt nhất

Chụp ngược sáng, cá nhân mình thấy Find 7 cho ảnh rõ nét nhất

Chụp trong nhà với ánh sáng đèn (màu sắc vàng của bản đồ thể hiện trên PRIME508 tốt nhất)

Chụp góc tối phía dưới hành lang ngồi. Ánh sáng lúc này khá yếu, các máy đều cho độ cân bằng sáng khá tốt

Nói tóm lại, so camera với các hàng đỉnh trên thì mình cảm thấy rất hài lòng với camera của em PRIME 508. Lần này MBS đã thật sự lột xác trong cuộc cách mạng nâng cấp camera, mong sắp tới hãng sẽ nâng cấp lên nữa sử dụng cảm biến Sony Exmor RS 13.0MP luôn và giá vẫn rẻ thế lày kaka

Chương trình của em xin kết thúc, mong các bác chém nhẹ tay

kajshj and minhdangoz like this.

Bình Luận Bằng Facebook

2. phatangry

phatangry Có chút hiểu biết

Toàn dt cao cấp nhất của từng hãng. Nhưng.... con của bác = ½ find 7, ⅓ m8 và 5s. Thấy giá z mà chụp z cũng ôke

3. Mr. Hài Cốt

Mr. Hài Cốt Quỷ Ảnh

có tiền là sút liền :D

Nữ Thợ Săn likes this.
  4. phatangry

Bán mình off 30% đi

5. Mr. Hài Cốt

Mr. Hài Cốt Quỷ Ảnh

Mình để lại 300k đó, bạn lấy được thì pm mình, mình ở Hà Nội, gần TTBH của MBS luôn nên ko sợ lừa đảo gì, đến TTBH mua máy xong rồi mới đưa tiền :D

Nữ Thợ Săn likes this.
  6. phatangry

Mình ở cần thơ @@

7. Mr. Hài Cốt

Mr. Hài Cốt Quỷ Ảnh

Thế thì chịu rồi, trừ khi bạn tin tưởng chuyển khoản qua ngân hàng chứ ko thì bó tay. bạn tìm xem có bạn nào có off không dùng ở đấy ko :D

Nữ Thợ Săn likes this.
  8. phatangry

Buồn. Mình có cái 20% nhưng nhà nghèo tính kỳ kèo xuống vài trăm để nhẹ bớt chi phí

9. phatangry

Sao ko so sánh với sony ta :D:D

10. Mr. Hài Cốt

Mr. Hài Cốt Quỷ Ảnh

mình có 30% mà cũng chả đủ tiền mua nè @_@

Nữ Thợ Săn likes this.