KEM 462 Rom gốc của 462 bị lỗi các giá trị mặc định!! help

Thảo luận trong 'Thủ thuật + ROM' bắt đầu bởi BoyHandsome, 16/8/13.

1. BoyHandsome

BoyHandsome
    Thành Viên Ưu Tú

Rom gốc mình đang sử dụng rất hay bị thay đổi các app mặc định.Mình cài bàn phím AOSK tiếng Việt xài được vài ngày thì nó lại nhảy về lại Gotiengviet 3,xong mình thử xóa Gotiengviet 3 đi thì vài ngày sau nó vẫn nhảy về lại mặc định,lúc này thì Gotiengviet 3 đã bị xóa nên mình ko thể nào chọn được bàn phím khác,phải backup lại Gotiengviet và chọn lại bàn phím khác nhưng sau đó lại nhảy về lại mặc định:m095: Đã thử tất cả bàn phím khác đều bị như Swifkeyboard,AOSK,Bàn phím android và đặc biệt Vietsky và Gotiengviet 3 gốc trên CHPlay không thể cài được vì đây là app hệ thống.Rất mong admin hoặc mod giúp đỡ tháo Gotiengviet mặc định ra để rom đỡ bị lỗi.Bàn phím gốc bấm ko nhạy,thường xuyên bị lệch nên rất khó chịu.

Launcher cũng tương tự,cũng hay nhảy về lại khi nhấn phím home,xóa launcher mặc định đi có khi mở khóa nó đen hết màn hình vì không có launcher trong khi máy có Launcher Sony rồi.Nhưng cái này ít bị hơn là bàn phím.

Âm thanh thì chỉnh chế độ chung xong nó cứ nhảy về lại im lặng :m095: đi ra đường có điện thoại chẳng biết.

Mong admin,mod giúp đỡ cho Touch 462 có bản rom hoàn thiện hơn,tuy rom đã rất ổn định nhưng những cái nêu trên xảy ra rất khó chịu khi sử dụng.Mong mod có thể làm 1 rom gốc xóa hết app riêng,xóa bàn phím Gotiengviet .Nếu được mong mod làm giúp 1 cái Nodtification mới cho em 462 luôn,mình thử làm toàn bị hệ thống đã ngừng khởi đông lại lỗi rom luôn.

Rất cảm ơn nếu nhân được sự giúp đỡ của admin và mod,rom của Kem 462 đã ít nay rom gốc còn bị lỗi nữa thì thiệt thòi cho anh em xài 462 quá.Mong admin và mod quan tâm.

Bình Luận Bằng Facebook

2. BoyHandsome

BoyHandsome
    Thành Viên Ưu Tú

3. minhdangoz

minhdangoz Jimmy ♥ Lâm Staff Member

Có thể ROM bạn đã dùng 1 thời gian và bị lỗi
    Giờ bạn nạp lại ROM gốc nha.
    Cái bàn phím thì bạn vào trong cài đặt rồi set mặc định keyboard là cái nào.

4. BoyHandsome

BoyHandsome
    Thành Viên Ưu Tú

Mình mới Flash lại cách đây 1 tuần,cả tuần nay toàn lo đi thi với ngồi chơi đuổi hình bắt chữ nên cũng không vọc điện thoại nhiều.Cái lỗi này bị từ lúc mới mua tới giờ rồi,bây giờ thấy nó bị thường xuyên hơn nên phải nhờ mod giúp đỡ.

Mình set mặc định là cái này https://play.google.com/store/apps/details?id=vietnamese.com.android.inputmethod.latin&hl=vi.Xong nó cứ nhảy trời về Gotiengviet 3 giao diện gỗ.thử cài giao diện Galaxy rồi nó vẫn nhảy về lại giao diên vỏ gỗ @@.

Không phải là app này lỗi đâu vì mình xài bàn phím này hơn 1 năm rồi,cả 2 máy kia đều không hề bị lỗi này nên mình nghĩ là do bản rom.

5. BoyHandsome

BoyHandsome
    Thành Viên Ưu Tú

mod test thử xem sao,mong sao có bản rom ổn định hơn.Ko cần cook chỉ cần tinh chỉnh lại tốt là được.

6. Mr_Big_Piggy

Mr_Big_Piggy Có chút hiểu biết

ko biết máy bạn sao , các lỗi bạn kể trên mình chưa bao giờ bị , mình vẫn đang sài rom gốc nhá

7. ductrong

ductrong Thành Viên Tích cực

dt minh cung ko bi nhu the. ban up rom galaxy hoac rom lewa dung thu xem co bi tinh trang nhu the nua ko

8. BoyHandsome

BoyHandsome
    Thành Viên Ưu Tú

Ok đang thử hết các rom xem sao ^^ mà các bạn xài bàn phím gì vậy?

9. Mr_Big_Piggy

Mr_Big_Piggy Có chút hiểu biết

sài gotiengviet giống bạn đấy

10. ductrong

ductrong Thành Viên Tích cực

minh sai gotiengviet 3