Reviewn 452HDMI 8mp.sau 11tháng 7ngày sử dụng

Thảo luận trong 'Trải Nghiệm' bắt đầu bởi satthuvohon, 4/4/14.

1. satthuvohon

satthuvohon
    Có chút hiểu biết

Sau gần 1năm xài máy h m có một số cảm nhận muốn chia sẻ cùng các bạn.
    Đầu tiên là nhược điểm của e nó.
    1.camara 8mp mà chụp hình hơi bị chuối...
    2. Nghe nhạc loa ngoài nhỏ ,ko hay.
    3.định vị gps bắt lâu,để ngoài trời tầm 3' mới bắt dc nhưng bắt dc rồi thì độ chính xác cao.mà bỏ vào túi áo hoặc túi quần 1 xíu lôi ra là lại mất gps .bực,bất tiện,đi đường toàn phải cầm khư khư cái dt trên tay.
    4. Sóng nhiều lúc chập chờn. Chỉ có 3g nên vào mạng ko nhanh bằng mấy máy sau này dc tích hợp 3.5g
    5.chíp hơi đuối và hiệu năng ko ổn định.nhiều lúc vào trang web nhanh ko tả nổi chưa kịp chớp mắt đã load xong.nhiều lúc lại ì ạch mãi ko vào dc.biết là cái này nhiều lúc do mạng nữa nhưng toàn dùng wifi.chơi game online ko dc..mới mua về mấy tháng đầu còn chơi online dc mặc dù xử lý hơi chậm nhưng h thì hết chơi dc luôn.ra tuyệt chiêu cả tháng trời mà chưa dc thực thi.thằng cấp yếu hơn m nó chém chết mịa rồi( toàn chơi hungter4 ). Lúc mới chơi hungter 4 chạy phà phà nhưng dạo này chơi toàn bị lãng.chán và ức chế.
    wifi ko tốt lắm, so với e 452t của ông anh.cùng trong phòng và cùng bắt dc 1 vạch wf mà của ông a vẫn lướt web xem video ào ào cong m thì cứ xoay vòng vòng hoài.chán.lúc bắt dc lúc ko.
    6. Cái phím cứng menu khó bấm
    về ưu điểm:
    Độ bền tương đối..máy m rơi đế cả chục lần rồi.móp cả đường viền quanh máy mà chẳng sao..nó bị rơi 4 lần là nặng nhất,sợ hết hồn luôn..dang ngồi chơi game trên xe máy thì nhỡ tay rơi mịa xuống nền xi măng xong tối thui luôn.tưởng vứt đi rồi.tháo cục pin ra lắp lại bật nguồn lên vẫn oke...mới tối qua lại quẳng phát xong cái màn hình từ từ tím lại rồi đen thui.tắt nguồn khởi động lại nghe nhạc mà vẫn thấy màn hình đen thui..thôi rồi,quả này có máy mới xài.ko ngơ bỏ vỏ lột pin ra lắp lại bặt nguồn lên lại oke.. sáng như thường.
    màn hình cảm ứng tốt,cực nhạy.mình xài qua mấy con mơi ra thấy ko nhạy bằng e nó.với e nó chỉ cần chạm nhẹ là đã dc rồi.mà nhiều lúc tay mới rửa chén giặt đồ xong còn ướt vẫn cầm máy chọt mà vẫn nhạy như thường ko thấy có hiện tượng đơ..ko ăn như một số hãng có tên tuổi khác..ss lg và htc.
    có cổng hdmi để trình chiếu lên màn hình rộng.thay đầu k+ đầu karaoke...
    pin thì tạm dc khi lướt web bằng wf còn hơi thất vọng khi bật 3g và gps.
    với tầm giá bh 2.490k thì e này xúc dc khỏi lăn tăn.tiếc là h ko có bản 8.mp nữa

Sent from my Mobiistar_Touch_KEM_452_HDMI using Diễn đàn mobiistar mobile app

prince2121 likes this.

Bình Luận Bằng Facebook

2. prince2121

prince2121 Thành Viên Tích cực

Bạn nhiệt tình hỷ .. :)

Sent from my Vsun i5 using Diễn đàn mobiistar mobile app

3. haohaocook

haohaocook Có chút hiểu biết

Rồi từ từ em nó sẽ nhừ. Mình cũng giống bạn rơi cả chục lần mà không sao, nhưng khổ nỗi là giờ em nó hỏng pin phải cắm sạc cả ngày rút ra là tắt nguồn luôn. Đi kiếm pin em nó khắp cả thành phố Huế mà chẳng thấy, trung tâm bảo hành thì chả có.

4. prince2121

Pin mình dùng giờ đc 1 tiếng

haohaocook likes this.
  5. haohaocook

haohaocook Có chút hiểu biết

Pin mình giờ chai rồi dùng chưa được 5 phút là hết.

6. kagomehgrs

kagomehgrs Thành Viên Sáng Giá

Bn xài ko cẩn thận z riết rồi k hư kũg thành hư thuj

7. prince2121

làm sao k cẩn thận ?.. chẳng qua port rom quá nhiều nên nó muốn hư v thôi :'(

8. kagomehgrs

kagomehgrs Thành Viên Sáng Giá

Tay dính nc mak bấm đt nek , làm rớt, phá,

9. satthuvohon

satthuvohon
    Có chút hiểu biết

Chắc máy bạn rơi nhiều nên bị lỗi nguồn rồi,ra thợ họ đo lại chân nguồn xem sao

10. satthuvohon

satthuvohon
    Có chút hiểu biết

Chắc máy bạn rơi nhiều nên bị lỗi nguồn rồi,ra thợ họ đo lại chân nguồn xem sao . thbh ở đà nẵng có mà.xa thì có ở tphcm