PRIME 508

Thảo luận trong 'Thủ thuật & ROM' bắt đầu bởi mrskyrain9x, 4/1/17.

1. mrskyrain9x

mrskyrain9x
    Tập tành Android

con 508 em mua từ lúc mới ra đến giờ cũng 2 năm rồi :3 hư đủ các kiểu fix tẹt ra nhưng giờ lại bị 1 cái lỗi em không thể chữa được. Mong ACE ai đã từng thì bầy em cách fix với ạ.
    Chuyện là trước Lollipop mới ra em có up nhưng nó hay bị mất danh bạ nên em cứ rs máy liên tục đến khi nào nó hiện danh bạ thì thôi nhưng.. chưa hiện được danh bạ giờ nó bị lỗi luôn cứ sập nguồn liên tục, Nếu mà cắm sạc làm gì cũng không sao chứ rút ra vào face thôi là nó sập nguồn liền và mở không lên buộc phải cắm sạc mới lên và giờ em flash về ROM gốc v06 tướng hết ai nhè vẫn bị sập nguồn. Mong mọi người bày em vs ạ. chứ 508 nó là con Smart phone đầu tiên của em cũng là con hành em nhiều nhất :3

: PRIMe 508 sập nguồn

Bình Luận Bằng Facebook

2. khiconngichngom

khiconngichngom Có chút hiểu biết

Máy bác đã bị chai pin rồi nhé bác cũng ít sài nên pin mới cằm đc 2 năm đấy mình thì vừa tròn 1 năm và vừa hết bảo hành thì gập tình trạng y như bác cứ tưởng lỗi vì mình vọc nhiều quá nhưng thật sự là pin chai nhé...đừng lo thay pin là hết à còn phần danh bạ là do lỗi của rom bác chuyển danh bạ từ sim sang máy thì nó hk mất nữa đâu.;)

Sent from my PRIME_508 using Hỗ Trợ Mobiistar mobile app

mrskyrain9x likes this.
  3. lac song may

lac song may Có chút hiểu biết

Mình cũng prime 508 đã 2 năm rồi đây đã thay pin 1lần giờ lại sắp phải thay nữa rồi. Khi pin hỏng nạp điện rất nhanh đầy nhưng rút sạc ra dùng chỉ 1 lúc là hết. Phải thay pin thôi bạn ạ .

Gửi từ Redmi Note 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

mrskyrain9x likes this.
  4. mrskyrain9x

mrskyrain9x
    Tập tành Android

thế buộc phải thay pin mới à anh?
    Thay Pin mới là mình lên TTBH của Mobiistar hay ra TTDD và bao tiền ạ?

5. lac song may

lac song may Có chút hiểu biết

Mình gửi máy về TTBH mobistar họ thay cho khoảng 160k gì đó không nhớ rõ nữa.

Gửi từ Redmi Note 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

6. mrskyrain9x

mrskyrain9x
    Tập tành Android

đem lên TTBH của Mobii hay ra TGDD hay viễn thông vậy ông, trước t mua ở Viễn thông