Là con gái, chọn điện thoại Mobiistar nào cho phù hợp?

Thảo luận trong 'Tư vấn - Hỗ trợ bảo hành' bắt đầu bởi DiemKieu, 11/11/15.

1. DiemKieu

DiemKieu
    Thành Viên Kỳ Cựu

Lựa chọn như thế nào khi mua điện thoại luôn là khó khăn của các bạn nữ. Đọc những review với những con số không đầy thông tin kĩ thuật cũng khiến nhiều bạn gặp khó khăn. Không biết thế nào chọn được điện thoại phù hợp với nhu cầu của mình hoặc lúng túng ko biết nên chọn sản phẩm gì. Chính vì thế, để giúp các chị em lựa chọn dễ dàng hơn mình xin chia sẻ những kinh nghiệm của mình về 1 số mẫu điện thoại mình cho là rất hợp với các bạn nữ.

Mobiistar BEAN 402c

Đầu tiên phải nói rằng BEAN 402c có một mức giá cực kì hấp dẫn. Sản phẩm luôn nằm trong top những chiếc điện thoại bán chạy nhất của Mobiistar tính đến thời điểm hiện tại. Chỉ với 990.000đ bạn đã sở hữu một chiếc điện thoại thông minh nhỏ gọn và mạnh mẽ. Đặc biệt với những em gái tuổi teen chưa có thu nhập nhiều vẫn có thể dành dụm và sắm sửa cho mình một chú dế yêu.

Đánh trúng tâm lý dành cho các bạn gái thiếu niên, BEAN 402c mang đến 7 vỏ màu rực rỡ để các bạn tha hồ lựa chọn và làm mới chiếc điện thoại yêu dấu. Đổi màu điện thoại bây giờ đã dễ dàng hơn bao giờ hết.

Tất nhiên không thể bỏ qua nhu cầu chụp ảnh tự sướng, BEAN 402c được trang bị cả máy ảnh trước và sau dù trong phân khúc giá rẻ. Máy ảnh trước của 402c cũng không thể xem thường với độ phân giải 2MP đủ để bạn có được những bức ảnh đẹp và mang khoe trên Facebook. Máy ảnh sau có độ phân giải 3MP không quá cao nhưng dư sức cho bạn lưu giữ những khoảnh khắc thường ngày.

Nếu bạn nghĩ rằng máy giá rẻ thì sẽ không mạnh thì có thể bạn sẽ suy nghĩ lại khi trải nghiệm BEAN 402c. Máy có cấu hình đủ để bạn chơi những game giải trí đơn giản và thừa sức đáp ứng nhu cầu lướt Facebook và chat tán gẫu với bạn bè. Nếu đang cần một chiếc máy gọn nhẹ, thời trang và cấu hình ổn, hãy rinh ngay BEAN 402c với một mức giá cực yêu lại còn rất đa năng nữa.

Mobiistar Lai Zena

Tiếp theo là 1 sản phẩm mình nghĩ là đáng chú ý nhất trong khoảng thời gian gần đây, dù chỉ có giá 1.850.000 VND nhưng máy được trang bị màn hình 5inch và có độ phân giải HD. Sản phẩm mình đang đề cập đó chính là Lai Zena - model trong dãy sản phẩm " Biệt đội Anh hùng bự". Đây cũng là "anh hùng" có thiết kế nữ tính nhất so với các sản phẩm khác trong dãy sản phẩm của anh hùng bự.

Sở dĩ nói Lai Zena là người đẹp vì Lai Zena có góc bo tròn rất mềm mại và nữ tính hơn hẳn các thiết bị khác. Đặc biệt, đường viền giả kim loại sáng bóng sẽ giúp các nữ sinh tự tin hơn khi cầm Zena trên tay. Các bạn sinh viên nữ yêu thích sự nhẹ nhàng và nữ tính chắc chắn sẽ bị Lai Zena hớp hồn ngay lần đầu tiên trải nghiệm.

Bên cạnh đó, Lai Zena được trang bị màn hình lớn 5 inch với tấm nền IPS cho màu sắc trung thực. Đi cùng chiếc màn hình HD chính là cấu hình vi xử lý 4 nhân, RAM 1GB đủ cho bạn trải nghiệm Lai Zena thoải mái mà không gặp trở ngại nào.

Về phần chụp ảnh, các bạn nữ sẽ thích mê nếu biết rằng cả hai máy ảnh trước và sau đều được trang bị cảm biến OmniVision cao cấp mang đến những bức ảnh màu sắc trung thực và cực sắc nét. Camera trước sở hữu độ phân giải đến 2.0MP mang lại hình ảnh tự sướng rõ nét và đủ sáng cho công cuộc sống ảo của các bạn gái. Camera sau 5.0 MP sẽ giúp bạn bắt được những bức ảnh của bản thân và bạn bè mà không cần lo gì chất lượng ảnh. Nếu đang tìm kiếm một thiết kế nữ tính mang lại cảm giác cao cấp với một mức giá hợp lý, Lai Zena sẽ không làm bạn thất vọng.

Mobiistar Lai 504C

Về màu sắc, mình đặc biệt ấn tượng với Mobiistar Lai 504C với 7 vỏ màu trẻ trung và thời trang. Việc thay đổi nắp lưng cũng rất dễ dàng và bạn có thể thay đổi mỗi ngày. Chỉ cần sắm thêm một chiếc nắp lưng, bạn đã có thể làm mới chiếc điện thoại của mình một cách dễ dàng và phù hợp với cá tính riêng của mình. Lai 504c được thiết kế vỏ nhựa hơi vuông vắn ở bốn cạnh tạo vẻ ngoài khỏe khoắn nhưng mặt sau vẫn được làm bo cong nhẹ nhàng để dễ dàng cầm nắm và nằm gọn trong bàn tay.

Tương tự Lai Zena, Lai 504c được trang bị một màn hình cỡ lớn 5 inch độ phân giải HD rực rỡ và sinh động. Máy sở hữu 1 cấu hình lý tưởng cho nhu cầu giải trí như vi xử lý 4 nhân và 1GB RAM. Đặc biệt, Lai 504c được cài đặt sẵn phiên bản Android KitKat 4.4.4 phục vụ nhấ

Là một cô gái năng động và thích đi đây đó, chắc chắn bạn sẽ hài lòng với camera của Lai 504c. Camera sau được trang bị cảm biến Sony Exmor sẽ giúp bạn lưu lại những phong cảnh tuyệt vời trong những chuyến đi với màu sắc trung thực nhất. Thêm nữa, Camera trước của máy được trang bị camera 5.0 MP với chế độ " làm đẹp khuôn mặt" sẽ giúp các bạn nữ tha hồ " tự sướng". Và nếu bạn là một cô gái năng động và thích selfie thì mình nghĩ Lai 504c rất thích hợp với bạn.

Mobiistar PRIME Xense

PRIME Xense là một người đẹp khác đến từ Mobiistar với thiết kế thời trang và sang trọng, rất thích hợp với các cô gái làm việc chốn văn phòng hoặc thích vẻ đẹp sang trọng tinh tế. Prime Xense cũng là một mẫu hiếm hoi trong tầm giá dưới 4 triệu được trang bị bộ khung kim loại nguyên khối cực kì sang trọng. Khung kim loại bao quanh thân máy cùng với hai mặt kính sẽ giúp phái nữ thêm phần sang trọng và đẳng cấp khi trên tay Mobiistar Prime Xense. Đặc biệt, bạn sẽ bị hớp hồn bởi độ mỏng “siêu mẫu” chỉ 6.85mm.

Ngoài vẻ sang trọng, bên trong Prime Xense được trang bị vi xử lý lên đến 8 nhân mạnh mẽ với 1GB RAM thừa sức để chị em phụ nữ vi vu trên Facebook và tha hồ lướt web mà không gặp hiện tượng giật hình như các máy cấp thấp.

Chưa hết, còn phải kể đến màn hình cực đẹp với công nghệ in-cell vốn được sử dụng trên các dòng máy cao cấp. Prime Xense còn sử dụng tấm nền JDI đến từ Nhật Bản để đảm bảo hình ảnh sắc nét và trung thực nhất. Có thể xem PRIME Xense sở hữu màn hình đẹp nhất trong tầm giá dưới 4 triệu đồng.

Điểm chắc chắn các chị em không thể bỏ qua chính là máy ảnh của thiết bị. Máy ảnh sau sử dụng cảm biến 8MP cho hình ảnh sắc nét và đầy đủ chi tiết trong mọi điều kiện ánh sáng do được trang bị cảm biến Exmor chất lượng cao đến từ Sony.

Đáng chú hơn, không đơn giản như các máy khác, Prime Xense trang bị một máy ảnh trước độ phân giải 5MP đi cùng đèn Flash giúp bạn chụp ảnh tự sướng khi bị thiếu sáng vẫn lung linh như ban ngày. Đặc biệt, Prime Xense còn hỗ trợ tối đa cho selfie bằng các chế độ Beauty Face và tự chụp khi bạn gái giơ hai ngón hình chữ V rất tiện dụng. Nếu đang tìm kiếm một thiết bị sang trọng với camera chụp hình đẹp nhưng giá cả hợp túi tiền, bạn sẽ không thể bỏ qua Prime Xense một khi đã cầm trên tay.

Kết

Bạn đã tìm được chiếc điện thoại thông minh yêu thích của mình chưa? Mỗi điện thoại trêntrên đều phù hợp với từng tính cách khác nhau của phái nữ. Mong rằng những chia sẻ ở trên sẽ giúp bạn tìm được một chiếc điện thoại ưng í và nếu bạn nào cần tư vấn gì thêm thì cứ hỏi mình nhé!

Mình sẽ vận dụng mọi kinh nghiệm bít để giúp đỡ các bạn.

lựa chọn điện thoại phù hợp cho nữ
    điện thoại phù hợp cho nữ
    smartphone phù hợp cho nữ

Last edited by a moderator: 14/11/15
    Mobiistar Care likes this.

Bình Luận Bằng Facebook

2. Mobiistar Care

Mobiistar Care Chăm Sóc Khách Hàng

Bài viết hay! :m121:

phantoi02 and (deleted member) like this.
  3. Quản Trị Viên

Quản Trị Viên Admin Staff Member

Up cho anh em tham khảo thêm nè