Hướng dẫn up CWM và Root 502 HD

Thảo luận trong 'Thủ thuật & ROM' bắt đầu bởi HTC Inside, 24/7/13.

1. le chi nguyen

le chi nguyen Có chút hiểu biết

mình đã up lại CWM rồi mà nó cũng không được.

2. le chi nguyen

lúc trước mình root được rồi, nhưng mới cài rom lại mất root, giờ root lại không được

3. quanbiinquanbiin

quanbiinquanbiin Có chút hiểu biết

Vậy là em biết nguyên nhân rồi. Là do cwm chưa cài được. Nhưng em làm đi làm lại đúng các bước rồi sao vẩn k được nhỉ.

4. le chi nguyen

mình làm được rồi nè. bạn có sd teamviewer không minh giúp cho

5. HTC Inside

HTC Inside
    Thành Viên Ưu Tú

Bạn đọc lại thật kỹ và làm theo chính xác từng bước hướng dẫn ở #1 là sẽ được mà ! Cố lên... le chi nguyen đã làm lại được rồi đó.

6. tuanmanh222

tuanmanh222 Tập tành Android

Bạn ơi cho mình hỏi: máy mình mua lại ko có cáp theo máy liệu root có dc ko, máy đã cài sẵn room V007. jo lam sao up len room V008

7. HTC Inside

HTC Inside
    Thành Viên Ưu Tú

Cáp theo máy chính là dây xạc đồng thời dùng để Root và up Rom luôn. Rom v08 có đủ 2 bản up qua CWM và Flashtool, bạn muốn up theo cách nào cũng được.

8. hungthoayb

hungthoayb Thành Viên Tích cực

Tôi cũng thử bản v08 rồi tạm thời ổn ,chưa lên cơ quan không biết sóng như nào

Gửi từ IdeaTabA1000-T của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

9. HTC Inside

HTC Inside
    Thành Viên Ưu Tú

Mình cũng chưa về quê thử ở nơi sóng yếu, còn các vấn đề khác mới up vài ngày cứ ngỡ là ổn - nhưng đến nay sau 4 tuần dùng Rom v08 thì mới thấy bất ổn và thêm phần "bất an" nữa. Vì :
    1 : bất ổn ở chỗ : Skype v3.x.x ( hỗ trợ tiếng Việt ) thì vẫn như cũ - không xài được. Còn Skype v4.x.x thì gọi đàm thoại được khoảng 5, 10 có khi 15, 20 phút là treo. Tệ nhất là khi gọi Skype mà bị treo thì nó cũng vô hiệu hóa luôn âm thanh phát ra loa ngoài - khi đó bạn nghe nhạc, xem phim hay mở gì đó có âm thanh thì nó lại phát ra loa trong chứ không phát ra loa ngoài, buộc phải khởi động lại máy mới trở lại bình thường. Cái vụ nhạc, phim... mà âm thanh phát qua loa trong như vậy mình xài điện thoại hơn 10 năm nay chưa từng gặp bao giờ, cũng chưa từng nghe nói luôn !
    Thế nên bản Rom v08 mình xài Skype thì cứ mỗi cuộc gọi - ( thường trên 5 phút ) là phải khởi động lại máy mới xài tiếp được, còn gọi dưới 5 phút thì ít khi bị treo và bị chuyển âm thanh nhạc, phim... vô loa trong.

502 HD đúng là cái điện thoại đặc biệt - đẻ ra lắm chuyện dở khóc dở cười !

2 : sạc pin thì rất lâu đầy, nhiều khi đứng ở chín mấy phần trăm chẳng chịu đầy luôn !

3 : Bất an ở chỗ là máy nóng - lạnh bất thường, có khi xài liên tục 2, 3 tiếng chỉ ấm ấm ( giống lúc xài Rom v06 ), có khi mới xài 15 phút đã nóng như cục lửa, có khi không xài cũng nóng mà lo nhất là những khi bị nóng máy rất mau hết pin !

PS : nếu hãng Mobiistar không làm Rom khắc phục mấy điểm "lạ" và ( khiến người dùng ) "bất an" như trên thì đúng là "xúi quẩy" cho những ai đã lỡ mua 502 HD như mình ! Nản vô cùng . . . . . . .

10. vô.tình

vô.tình Thành Viên Tích cực

Tiếc là mình ko có pc nên không dẫn link được. Nếu ko mình up cho các bạn file root va CWM cực đơn giản. Chỉ cần up cả 2 qua recovery gốc cực nhanh mà hiệu quả 100% ko cần pc

Gửi từ A7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2