LAI 502HD Giúp mình máy bị lỗi sập nguồn

Thảo luận trong 'Trải nghiệm & Hỏi đáp' bắt đầu bởi hungthoayb, 13/8/13.

1. hungthoayb

hungthoayb
    Thành Viên Tích cực

Gửi từ Mobiistar Touch Lai 502 HD của tôi trên diendan.mobiistar.vn
    Máy của mình không sao ,nhưg bạn mình mua một cái tại thế giới di động, thì liêb tục bị sập nguồn ,dù là pin còn đến tận 90% và sau bật lại rất khó, ngoài ra thì sim 2 không ổn định lúc được lúc mất sóng...ra tgdd họ k cho đổi máy vì quá 7 ngày ...ai cod kjnh nghiệm bắt bệnh này hộ mình với...híc:confused:

Bình Luận Bằng Facebook

2. HTC Inside

HTC Inside Thành Viên Ưu Tú

Máy bị sập ( tắt ) nguồn trong trường hợp nào ? Bỏ trong túi móc ra bấm nút nguồn không lên ( máy tự mất nguồn khi đang bỏ trong túi ), đang sử dụng ( bất kỳ cái gì ) thì tự sập nguồn, hoặc sử dụng một chức năng cụ thể nào đó thì bị sập nguồn...v..v... Đặc biệt là máy có và chỉ bị sập nguồn trong trường hợp gọi đi hoặc gọi đến không ? Có làm rơi rớt hay va đập, ẩm ướt lần nào không ?
    Máy có Root chưa, còn xài Rom theo máy hay đã Root và up Rom qua CWM rồi ?

Nếu bạn không muốn đưa máy đi bảo hành thì hãy miêu tả cụ thể hơn để mọi người cùng nghiên cứu - giống như người bệnh đi khám bác sĩ phải trả lời rất nhiều câu hỏi và phải miêu tả tỉ mỉ bệnh tình thì bác sĩ mới định bệnh chính xác được và đưa ra hướng điều trị tốt nhất !

3. hungthoayb

hungthoayb
    Thành Viên Tích cực

...máy mới tinh chưa up rom chưa root ,rom theo máy,không rơi không ẩm,( trừ thằng tgdd có làm gì thì mình không biết :p)có nghĩa là em nó nguyên bản...tự nhiên đang chơi game hay nhắn tin cũng lăn ra ngất được ....đút túi xong lôi ra cũng ngất...:confused:..hiện trạng như thế các bạn khám giúp e nó ạk

4. HTC Inside

90% do nguồn điện :
    1 : lỏng tiếp xúc hoặc tiếp xúc pin kén => vệ sinh chân tiếp xúc pin của máy và tiếp xúc của pin, chiêm giấy vào cho chặt ( dù bạn thấy không lỏng ).
    2 : pin có vấn đề => lên Mobiistar đổi pin khác xài thử ( có thể thử bằng cách cắm sạc rồi xài xem có bị không ).

5% do rơi rớt, va đập trong quá trình vận chuyển....

4% do máy bị lỗi => bảo hành.

1% do phát sinh lỗi trong quá trình sử dụng => up lại Rom gốc qua Flashtool.

Vài lời góp ý bằng kinh nghiệm sử dụng và sửa máy của mình, chúc bạn sớm khắc phục được vấn đề.

PS : ngoài ra cũng có những nguyên nhân khó giải thích bằng lý thuyết => người thợ phải cầm máy kiểm tra trực tiếp.

hungthoayb likes this.
  5. hungthoayb

hungthoayb
    Thành Viên Tích cực

...cảm ơn bạn nhiều ,pin mình đã đổi từ máy này sang vẫn ngất...như thường,máy này hoạt động tốt.Loại trừ lỗi pin ạk,rom k dám up sợ nó không bảo hành,chắc mình phải đưa ra tgdd,kơ mà mang thì nó lại không sập nguồn ngay cho mới tức nó lại bắt mang về...;) về nhà nó lại bj ...hjk

6. HTC Inside

Nhân đây mình cũng nói thêm vài điều về chất lượng của em nó : máy mình mua được đúng 5 ngày thì bị hư loa ngoài, loa trong bị rè ( chỉ còn đàm thoại qua loa trong là có tiếng ). Mang lên vienthonga bảo nó đổi máy khác vì mình thấy trong hóa đơn nó in là đổi máy lên đến 15 ngày nếu bị lỗi do nhà sản xuất, nó kêu ngồi ghế đợi khoảng 15 phút hoặc nửa tiếng để nó kiểm tra. Xong nó đem máy ra bảo bị hư loa ngoài, đã thay cho anh rồi. Mình liền chưng hửng vì máy mua mới vừa sang ngày thứ 6 - sao bị hư loa không đổi máy khác cho khách mà lại bung máy thay loa ? Nó bảo rằng chỉ đổi máy trong vòng 3 ngày thôi. Mình tức quá lấy hóa đơn ra cho nó xem là in rõ ràng đổi máy cho khách lên đến 15 ngày, nó bảo rằng tuy in như vậy nhưng tùy thuộc vào sự thay đổi trên trang web của nó - trang web của nó chỉ đổi máy khác ( không mất phí ) cho khách trong vòng 3 ngày ( nếu lỗi do nhà sản xuất ) !

Thời buổi bây giờ nhiều nơi - dù là công ty lớn thì cũng làm ăn rất nhập nhằng, các bạn trước khi mua máy hãy tìm hiểu thật kỹ ( đừng quá tin vào thương hiệu công ty lớn ) để tránh ôm cục tức nếu lỡ máy bị lỗi !

7. HTC Inside

Bạn up Rom gốc qua Flashtool đó - cũng y như Rom lúc mới mua máy à.

Lỗi do tiếp xúc pin là cao nhất, bạn thử làm như cách mình nói ở trên xem sao !

hungthoayb likes this.
  8. HTC Inside

Bị vậy thì ức chế à nha, nếu mai mốt thật sự tiến thoái lưỡng nan như vậy mà bạn ở Sài Gòn thì hôm nào rãnh gặp nhau mình sẽ xem thử coi thế nào, "biết đâu" sẽ giải quyết được vấn đề.

hungthoayb likes this.
  9. hungthoayb

hungthoayb
    Thành Viên Tích cực

Cảm ơn bạn mấy hôm đi làm toàn on trên điện thoai., mình đã cùng bạn ấy mang đi bảo hành ở mobiistar rồi ,họ nói 7 ngày trả máy còn cho mượn lại một điện thoại bé để dùng tạm...híc

10. HTC Inside

Mong bạn ấy sớm nhận lại máy và xài OK, box 502 HD có thêm một thành viên nữa để ngày càng đông vui.