Giúp em về 3g k sử dụng được :((

Thảo luận trong 'Trải nghiệm' bắt đầu bởi bim.3bie, 19/12/13.

1. bim.3bie

bim.3bie
    Tập tành Android

Tình hình là em đang rất điên,hôm 11/11 e có mua bean 454 ở viettel store bình dương (trog thời jan nó đg jảm giá còn 2tr999,và fải đặt trc 2 ngày mới có hàng) khi nhận hàng,dù có ktra nhưng em là con gái nên k rành,trong hộp có điện thoại,1 cục sạc,dây cáp,tai nghe (giờ mới fát hiện là theo như clip đập hộp bean 454 thì đt e thêếu mất cái miếng dán màn hình và giấy hướng dẫn,với cái miếng j nhỏ nhỏ e coi clip mà nge k rõ chỗ đó) Làm giấy mua hàng xong và về,cho tới nay thì ở khe sim 1 hay bị mất sóng,k có 3g,dù lúc mới về xài rất ngon ạ,khi có 3g thì chỉ hiện chữ 3g và k còn nhắn tin,gọi điện,hay lên mạng đc,lâu lâu mới sd đc,nhưng rất hiếm,phải đến những nơi gần nơi có sóng mạnh mới sd đc,còn cục sạc thì k vô điện. Đem xuống viettel store Bình dương nó ktra thì sóng sd đc,sd 3g đc,k bị mất sóng (có lẽ chổ đó sóng maạnh ),nó hỏi e có gắn ngược sim k em đâu có bị điên đâu,đâu ngu tới cỡ đó,mà nếu gắn sai thì làm s cục sóng hiện lên đc,còn cục sạc nó nói sẽ bảo hành kiu đưa giấy bảo hành đây,nhưng 100% lúc mua nó chỉ làm cho e tờ giấy mua hàng và trong giấy có ghi "khách giữ để bảo hành" vậy mà nó kiu e đưa tờ giấy bảo hành trong đt dưa nó mới bảo hành cục sạc cho em. Giờ em phải làm sao,ngồi gặm đt à,bỏ tiền ra mua mà sd k đc mà còn gặp cái viettel store mắc nết nữa coi điên k...

Giờ fát hiện thêm là ngoài hộp đt của e có ghi số ngày bằng viết chì giống như số ngày mà e đặt hàng đc ghi trên hộp cách số ngày e đặt 1 2 tháng :( Giờ em phaỏ làm sao? Típ tục kiện típ hay là phải chịu số fận :(

Bình Luận Bằng Facebook

2. thienthanhto

thienthanhto Có chút hiểu biết

nếu bạn biết thì up rom v4.3 để khắc phục cho 3G 2 sim, thiếu miếng dán màn hình và 2 cục nút tai nge, nếu ko thì nhờ ai rành làm cho

bim.3bie likes this.
  3. bim.3bie

bim.3bie
    Tập tành Android

Thiếu thì e k xót,tại e cũng k cần lắm cái đó,nhưng bực là hình như nó lấy hàng cũ hay sao đó nó bán em. Còn up ram thì k biết làm :(( phải đi đâu để up ạ. À cục sạc,nó nói đưa thẻ bảo hành nó mới bảo hành,mà lúc nó bán có thẻ đâu :(

4. thienthanhto

nếu vậy bạn gửi về trung tâm bảo hành dưới sg để bảo hành, mbs bảo hành điện tử bằng cái tin nhắn chứ ko có thẻ, mà đừng mua hàng ở vt, mua mấy cái đt nge gọi thì được

bim.3bie likes this.
  5. thienthanhto

Bạn gửi tin nhắn cho ad Lexus để được hỗ trợ

bim.3bie likes this.
  6. Nguyễn Chí Dũng

Nguyễn Chí Dũng Có chút hiểu biết

Mình cũng mua máy ở vt hà nội nhưng ở đấy check máy luôn. Có khi bạn bị máy đã mở hộp cũng nên :-s

Sent from my Dũng Sét using Tapatalk

bim.3bie likes this.
  7. bim.3bie

bim.3bie
    Tập tành Android

Chắc vậy rồi. Chắc phải đi Sài gòn wá. Chán chết đi đc :((

Nguyễn Chí Dũng likes this.
  8. thienthanhto

sài gòn cũng gần mà, hi

9. Nguyễn Chí Dũng

Nguyễn Chí Dũng Có chút hiểu biết

Có thể là chỗ của bạn sóng yếu thì sao. Thử vs các đt khác xem k lại mất công mang lên bảo hành

10. thienthanhto

bạn không thấy bạn đó nói cắm sạc ko vào đó sao?