Đánh giá Touch Lai 502

Thảo luận trong 'Trải nghiệm' bắt đầu bởi baobinh, 12/12/12.

1. IXN

IXN Tell the truth Staff Member

Bạn muốn cải thiện âm thanh thế nào?

2. tyniki92

tyniki92 Tập tành Android

em xài con kem 432 nhưng nghe nhạc dở wa nên bán rùi chờ thêm một thời gian xem mobistar cải thiện thì e mua nghe nhạc nhìn chung các điện thoại 2sim 2 sóng của q mobile , mobistar .... xuất xứ gia công ở chính trung quốc đều tệ ở chip âm thanh nghe nhạc thực sự không hay lắm âm bass không lớn và trong , hơi rè hơi khó chịu ......

em mới mua con samsung gt-1232b 2 sim thiết kế khá đẹp và thời trang của samsung nghe nhạc cảm nhận khác liền dù e nó có 499.000 đ giá khuyến mãi tại chợ lớn nhưng nghe nhạc thấy đã âm bass lớn và trong ...... tại em thích nghe nhạc nên em đành phải bán 432 để mua con này

mong mobistar cản thiện chất lượng âm thanh nghe nhạc nhìn chung thương hiệu việt q mobile mobistar là có thể tin tưởng không như mấy a hkphone .... nhưng chất lượng chip âm thanh nghe nhạc tương đối tệ mong mobistar cải thiện để một ngày em sẽ quay lại ủng hộ thanks mobistar nhiều

3. BoyGau

BoyGau Thành viên Vàng

bên genk vừa có bài bôi nhọ em 502 đến tận đáy luôn hx

4. ChuChien

ChuChien Có chút hiểu biết

5. BoyGau

BoyGau Thành viên Vàng

6. baobinh

baobinh
    Thành viên tích cực

Thật ra trước bài này Genk cũng có 1 bài chê Lai 502 rồi, tôi đã đọc nhưng không muốn nói vì thấy viết không đúng. Nay không hiểu vì lý do gì Genk lại có thêm bài viết này trong đó mục đích dìm Mobiistar rất rõ ràng.
    Tôi chỉ là 1 người tiêu dùng được Mobiistar đưa 502 để trải nghiệm, cũng không muốn dây vào việc tranh luận này nhưng thấy Genk càng ngày càng quá đáng, viết nhiều điều kỳ lạ.
    Đầu tiên là đề cập đến phím Home và phím Power, trên thì chê phím Home cao, dưới thì chê phím Power thấp khó bấm. Không hiểu người viết có hiểu nút Power ở 502 để mở và tắt máy là chính nên làm thấp xuống, nút Home để mở màn hình thường xuyên nên làm nhô lên cho dễ bấm, dĩ nhiên vì nhô lên nên nếu để trong túi quần chật có thể bị cấn chứ làm gì có chuyện đt đặt úp mặt xuống mặt phẳng rồi nói cấn, đt ai cũng để ngữa mặt lên chứ.
    Còn về việc text icon lớn tôi không hiểu tác giả muốn nói gì, icon lớn thì nhìn rõ chứ có vấn đề gì đâu, còn về không gian làm việc là khi ta vào các PM Office : Word, Exel, Pdf, Text, Sketch, Autodesk, Autocad, MS Project … để làm việc thì có thể zoom to nhỏ mà.
    Còn nhiều điều trong bài viết nhưng thấy chán quá không muốn viết thêm.
    Tôi có thể nói Touch Lai 502 là 1 sản phẩm giá rẽ, có khuyết điểm và ưu điểm như bao sản phẩm khác, nhưng khi đánh giá thì một trang công nghệ thông tin như Genk nên lấy công tâm mà đánh giá chứ đừng vì một lý do nào đó mà bẻ cong ngòi bút của mình.

BoyGau, hongtrang711 and ChuChien like this.
  7. tyniki92

tyniki92 Tập tành Android

em thấy người ta viết rất đúng tại bác baobinh là dân mobistar thì làm sao mà nhìn ra được người ta người ngoài đánh giá khách quan công bằng hơn bác rùi , còn bác nói thiệt em mà có tiền như bác không xài mấy hàng này làm gì thà xài hàng ngon cho đã nhất nghe nhạc chụp hình , quay phim , độ ổn định độ bền của máy hãng lớn samsung apple sony lg.... an tâm hơn nhiều chất lượng cao hơn rất nhiều , bác thử có bài thử độ bền của máy mobistar bung máy ra xem sao thấy con samsung s2 cộng nhận độ bền cao ghê dùng dao đậm vào màn hình không bị trầy xước luôn ... nghe nhạc con samsung s2 ông a âm bass lớn và trong thấy đã chỉ mong muốn mỗi điều mobistar cản thiện lại chất lương âm thanh nghe nhạc thui cũng đã mừng rùi cho người ít tiền như em

đối với e điện thoại 2sim 2 song xuất xứ gia công từ chính trung quốc do chính các hãng bên trung quốc làm luôn từ khi xai q mobile ,mobistar ........em nhận ra một điều chip âm thanh nghe nhạc rất dở... ,chup hình ghi cho có để làm cảnh là chính .....em thiết tha mong muốn một ngày nào đó em chỉ cần q mobile , mobistar thay đổi chip âm thanh nghe nhac bằng con samsung gt-1232b 2 sim của samsung em bán mobistar kem 432 để mua con này là em mừng cho người sinh viên ít tiền như em thui

8. hongtrang711

hongtrang711 Siêu Nhân Lau Mặt

sao bác này cứ suốt ngày chip âm thanh thế nhỉ...điện thoại chứ k phải máy nghe nhạc nghen bác...còn bác baobinh là bác chỉ trải nghiệm cho biết thôi bác ak.....nhận ra 1 điều chip âm thanh rất dở thì sao còn đun đầu vào để bây giờ than vãn thế..mún mua dt nghe nhạc thì sao không nghiên cứu con nào nghe nhac hay giá re thi mua đi...còn độ bền..bác này hài nhỉ..1 con giá 3 4 tr....1 con giá 9 10 triệu..thì đủ biết con nào hơn rồi..cần gì mà bác nói ở đây....bỏ tiền ít mà đòi smartphone màn hình rộng...đẹp...nghe nhạc hay...chíp ngon thì tui thấy bác quá tham lam rùi ak

9. BoyGau

BoyGau Thành viên Vàng

Nói chung là.....

10. Bảo Prim

Bảo Prim ★ Supporter ★

HÌnh như SP mới nào của MBS bọn Genk cũng dìm hàng hay sao ý ((