Review chuyển từ kem 350 sang s01-địa ngục lên thiên đường!!!!

Thảo luận trong 'Trải nghiệm' bắt đầu bởi ht8864, 14/4/13.

1. ht8864

ht8864
    Có chút hiểu biết

Tình hình là cách đây gần 3 tháng.e đang hí hửng trên tay gần 2 củ(sau khi để em galaxy mini ra đi),vào vịt teo sờ to xách em kem 350 về.nói thật chứ em là em đã kết nhất em s01 rồi cơ.nhưng tài chính có hạn.lúc đó giá em nó là 2.450.000.đành ngậm ngùi ghé qua kem 350.đã nghe mọi người nói về rất nhiều lỗi của kem nhưng lúc ấy phải nói máu quá rồi.xem cấu hình kem thì không chê vào đâu được.đánh liều xúc luôn khỏi suy nghĩ.và rồi những ngày tháng đen tối cũng bắt đầu...
    Những ngày đầu cũng không có gì gọi là thất vọng lắm đâu.mà hài lòng là đằng khác.thấy xuất hiện cái lỗi đầu tiên là pin ảo rồi đa điểm(2 ngón tay thì chụm 1 ý ạ).cũng không phiền lắm.cài thử vài game nhẹ nhẹ có sẵn trong thẻ nhớ thì bem ổn.nhưng chẳng được bao lâu.trong 1 đêm trùm chăn nghịch em nó thì ôi thôi cứ phải nói là lung tung xòe,loạn xì ngậu lên.hoảng quá.vài ngày sau thì e cũng sống chung với việc loạn cảm ứng trầm trọng.có lẽ là do tay em thường xuyên ra mồ hôi.bắt đầu ngán ngẩm với việc suốt ngày phải khóa màn hình,lau lau màn hình rồi bật lại vì loạn cảm ứng.có lúc em chỉ muốn đập nát em nó ra thôi.camera thì ghi 3.2 rất oai nhé.nhưng nói thật chả khác gì camera đồ chơi cả.như không ý.chụp xấu thậm tệ.e bắt đầu cài mấy game như pes.dead trigger thì chơi lag vô cùng do lỗi đa điêm.việc nhắn tin cũng vất vả và khó khăn cực kỳ.em thực sự chán nản với kem 350.
    Và bước ngoặt là đây.sau khi ngậm ngùi tiễn kem ra đi về nơi an nghỉ cuối cùng.em đã ghé qua topic bán s01 của anh dloc2305.hi vọng giấc mơ s01 của em lại ùa về.thật may mắn khi anh bảo có ghé qua nam định về đám cưới thằng em(anh ở trên hà nội),quá gần chỗ em luôn.e đã phải khăng khăng nói anh nhớ giữ máy đừng bán cho ai và hồi hộp đợi từng phút từng giây chờ ngày gặp anh lấy máy.và rồi cái ngày đẹp trời ấy cũng đên(thực ra thì không đẹp lắm.mưa lâm thâm ạ.hì).8h tối anh xuống oto trước big c nam định và sáng mai lài lên hà nội luôn nên e phải phi xe..đạp ra chỗ anh luôn.và rồi cũng gặp được anh.ấn tượng đầu tiên là a rất chững chạc,rất người lớn.hí hí.cầm máy em cũng không cần test nhiều lắm.một phần là vì vội phải về.một phần cũng tin tưởng anh bởi những hoạt động của anh trên diễn đàn.cầm máy trên tay đạp xe về trong lòng em vui sướng khó tả.(phụ kiện thì quá đầy đủ.được anh để lại cho thêm cục pin và cái sạc đa năng.thêm cái dây anh chế để nối ra loa.quá tuyệt)
    Về đến nhà mới test máy kĩ.máy bề ngoài với em là đẹp.cầm chắc tay.máy anh dùng còn quá mới..cảm giác đầu tiên là cảm ứng của em nó quá mượt so với những gì em tưởng tượng.cứ nghĩ mấy hãng như mobiistar cảm ứng không được mượt.so sánh với iphone thì hơi qúa nhưng cảm ứng thì phải nói rất ok.màn hình hiển thị khá đẹp.hơn kem trước đây.camera 5.0 tuy nhìn rõ sọc ngang nhưng e thấy chụp cũng đẹp rồi.chả biết bác ấy dùng rom gì.hỏi thì bảo dùng rom tự mod lấy.e thấy xoay màn hình rất nhạy.tên điện thoại thì đổi thành htc desire nên sau vài ngày tìm hiểu em đổi luôn boot screen màn hình khởi động htc luôn.haha.rực rỡ.về game thì e đã test thành công asphalt 7.real football 12.pes và dead trigger.need for speeed thì đều mượt mà.nhưng không hiểu sao mấy game như modern combat 3 và 4 trên appstore đều không được.mc 4 thì vào mission 1 là out còn mc3 thì chưa vào đến menu đã out.để e qua apkviet cài lại xem sao.thêm 1 điều nữa là cũng bị tình trạng pin ảo.cơ mà gps của s01siêu chuẩn.trong nhà và 3g mà sai số toàn 5m.chả bù cho kem.toàn 3km.kaka.zoom ảnh ngang dọc thoải mái.cho đến bây giờ thì e đã dùng em nó được nửa tháng thì phải.kết luận 1 câu là quá tuyệt vời.e vô cùng hài lòng với s01.chọn s01 có lẽ là quyết định sáng suốt nhất.cảm ơn a dloc2305.cảm ơn mobiistar đã mang đến cho người dùng một sản phẩm rất chất lương.xin hết ạ

Bình Luận Bằng Facebook

2. Lê Thanh Tuấn

Lê Thanh Tuấn Thành Viên Ưu Tú

Giật 350 tít S01.
    cảm ơn mobiistar đã mang đến cho người dùng một sản phẩm rất chất lương.xin hết ạ
    em thực sự chán nản với kem 350.

Cương cantona likes this.
  3. nhokquoc01

nhokquoc01 Fantastic Member

=='' tiếc ghê mình thì làm mất em s01 rồi h định mua máy khác trong dòng kem mà thấy lo lo sao ấy ae tư vấn với.

4. ht8864

ht8864
    Có chút hiểu biết

E đang nói về s01 ạ.bác đọc k hiểu à

5. minhdangoz

minhdangoz Jimmy ♥ Lâm Staff Member

S01 đã trở thành huyền thoại, à màn bạn hỏi anh dloc2305 coi anh ý up ROM cho con này bao nhiêu lần rồi :m155:

6. Gnut®

Gnut® Helper

Nhiều quá sao mà nhớ dc chứ =]]

Sent từ my Desire HD dùng Tapatalk 3

7. kid_vnd

kid_vnd Super Moderator

thế tại sao thằng TGDD nó lại hạ giá e iu nhà mình xún đáy thế nhỉ. =]]. Đề nghị ông MBS cho ra những sản phẩm đời sau tốt như s01 ý. Để ace s01 chúng tôi k bị ganh tỵ nữa

8. khicon_9

khicon_9 Dragon Slayer

vâng và kem 350 cũng thành huyền thoại luôn rồi:m146:. Thành huyền thoại mặc dù là không có muốn như vậy:m136:
    p/s: thớt ở nam định hả. pm làm quen đi

9. tranxuanthang

tranxuanthang Có chút hiểu biết

S01 có bị loạn lúc trùm chăn như kem 350 không bạn. Mua của ảnh kia bao nhiêu thế

10. dloc2305

dloc2305 Thành Viên Kỳ Cựu

Ai đang nhac ten to the nhi? Cũng đang đinh kiếm lại 1 em s01 đời đầu đây.