[Chia sẻ kinh nghiệm] Có nên mua Zumbo J 2017 của Mobiistar không?

Thảo luận trong 'Có thể bạn quan tâm' bắt đầu bởi Q.Ha, 23/3/17.

1. Q.Ha

Q.Ha
    Super Moderator

Được ông bác nhờ tư vấn mua điện ở giá dưới 3 triệu, nên mình mới tìm hiểu thêm và khám phá ra được 1 điều nhiều bạn sẽ quan tâm nên sẽ viết dưới này. Anh em có thể sử dụng để tìm hiểu khi mua cho người thân khi không cần cấu hình quá nhiều để chơi game nhé!

Phân khúc này cũng nhiều lựa chọn của các hãng như Samsung, Mobiistar, Huawei, Oppo,…. Mỗi sản phẩm có một thế mạnh và ưu điểm riêng nhưng khi mua thì tiêu chí của mình là phải NGON – BỔ -RẺ, nói chung là phải lời mới khoái..keke…. Nhưng sản phẩm nào đảm bảo được yếu tố đó mình xin chia sẻ cụ thể dưới đây.

Khi lựa chọn mình thường lựa chọn và xem xét từ ngoài và trong như Thiết kế, Camera, Cấu hình và chương trình khuyến mãi nên cũng chia sẻ theo thứ tự như vậy nhé!

Về thiết kế
    Điểm mình ưng nhất em này chắc chắn là thiết kế, trước mình có được trải nghiệm Zumbo J nhưng thiết kế bằng nhựa nên không thích bằng em thiết kế nhôm này. Cầm cứ gọi là mát rười rượi, nặng nặng tay và khá chắc chắn, cực kì đã! Lúc đó có nhân viên tư vấn mình con Huawei Y6II nhưng con đấy thiết kế nhựa nên cầm không thích và không sang bằng Zumbo J 2017 này.

Về Camera trước và sau
    Thêm 1 điểm của Zumbo J 2017 mình đánh giá nổi trội là camera em này trước cũng 8.0 và sau cũng 8.0, trong khi Samsung, Huawei cùng tầm giá thì chỉ cho selfie 5.0 hoặc 2.0. Cảm giác chụp thấy sắc nét và màu tốt hơn hẳn 2 em kia. Nói chung là mình thấy lời, vì nếu muốn camera selfie 8.0 thì với những em khác mình phải bỏ ra đến hơn 3tr. Nghe mình phân tích, ông bác mình cứ gật gù đúng. Ông bác nhiều tuổi thế chứ cũng hơi bị khoái selfie hehe.

Điểm quan trọng là cấu hình
    Thực ra điểm hời nữa cũng là điểm mình thích ở mbs đến giờ là cấu hình luôn mạnh hơn những em khác cùng tầm giá. Trong khi các sp khác là Ram 1Gb thì em Zumbo J 2017 thì có 2Gb Ram và còn sử dụng hđh Marshmallow mới nhất nữa nên tha hồ lên facebook, xem youtube hay cày game các kiểu phà phà rùi. Đừng chơi mấy game đồ hoạ cao thì đa nhiệm ngon lành cành đào.

Gút lại là… :D
    Nói chung mình đi FPT với cả TGDĐ xem sp xong thì ông bác mình ưng ý và quyết định ẵm 1 em về. Thế nên bạn nào không ham thương hiệu to và phải trả tiền vì các bạn celeb thì ngó em này thử xem, mình nghĩ các bạn sẽ ưng ý giống ông bác mình.

Toàn cảnh em Zumbo J 2017 khi mới về tay đây. Mình đang vọc thử để hướng dẫn cho ông bác vài thao tác cơ bản. Anh em có muốn review gì không thì để lại cmt, mình sẽ làm luôn nha.

Attached Files:

: Zumbo J 2017

Bình Luận Bằng Facebook