Cảm nhận sau vài ngày sử dụng Bean 454

Thảo luận trong 'Trải nghiệm' bắt đầu bởi BuuTri, 20/5/13.

1. pamihun

pamihun Tập tành Android

mình cũng mới xem qua thông số e nó thôi, coi bộ cũng được! mình chỷ băn khoăn nó có gặp tình trạng dễ bị nóng máy ko thôi. nhưng theo mình thỳ chip cortex A7 MT6589 lõi tứ như 454 thỳ ko nóng máy như nhiều máy khác. thông số máy :m159:ở trên đó bạn!

2. abi307

abi307 Tập tành Android

vấn đề là mình muốn hỏi về thời lượng pin của em nó ấy. mình ngại cái khoản này lắm pin yếu dùng ko đã tý nào, ngày mà xạc 2 lần thì cũng nản. chứ còn cấu hình vậy là ok rồi

3. Lexus™

Lexus™ Quy Ẩn Giang Hồ

ad chơi game candy crush saga + facebook liên tục mà chỉ ấm thôi, chứ không nóng đâu

Gửi từ mobiistar touch BEAN 454 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

4. slbadguy

slbadguy Thành Viên Tích cực

Xài bình thường onscreen cỡ 4h30p lận, quá ngon rồi, ít nhất là so với mấy con trước

5. pamihun

pamihun Tập tành Android

mình thấy 1 số wep nói S820 dùng pin lithium-polymer 1 số lại nói dùng pin Lion :m059::m059:với dung lượng trang thỳ nói là 2100 trang thỳ 2000 vẫn chưa có thống kê chính xác bạn ạ! :m159::m159:pin lithium-polymer an toàn và nhưng số lần sạc lại kém hơn pin lion khoảng mấy trăm lần. và mật độ năng lượng cũng ít hơn pin lion, nhẹ hơn, mỏng hơn nhưng dùng thỳ với thời gian ngang bằng pin lion cùng mah!:m159: pin lithium-polymer ko bị nóng khi sử dụng nên ko bị hao pin nhanh

6. slbadguy

Trên laptop, dựa trên công nghệ pin polumer trên macbook air của apple thì pin polymer cho mật độ năng lượng lớn hơn 20% đồng thời có khả năng uốn vừa vặn khi không gian bố trí phức tạp (ko phải tính bằng cell như pin thường)
    Còn tuổi thọ thì cũng hơn pin thường, 1000 lần sạc cũng còn ít nhất 80% pin cơ (đủ xài 3 năm mỗi ngày sạc 1 lần). Nói chung tốt hơn hoàn toàn:m129:

7. pamihun

pamihun Tập tành Android

mình ko rõ giữa pin của dòng máy tính sách tay và pin của điện thoại có giống và khác nhau điều j! nhưng mình xem trên nhiều diễn đàn và thấy mọi người nhận xét pin lithium-polymer chỷ có 500 lần sạc, còn pin lion là 1000 lần đối với dòng pin điện thoại. pin polymer thường được dùng cho các máy thiên về thời trang hơn do dễ tạo hình pin vs không gian trong máy, pin nhẹ và mỏng hơn pin lion. nhưng pin polymer dùng cho điện thoại mình ko thấy ai nói có thể sạc đến 1000 lần. ko biết công nghệ này có được lenovo cải tiến cho s820 ko! thỳ chưa rõ!:m159:

8. broassassin

broassassin Có chút hiểu biết

antutu thấp vậy, Lg Lte2 chip 2nhân là gần 12k ùi còn gì :|

9. Lexus™

Lexus™ Quy Ẩn Giang Hồ

Vậy sao Galaxy S3, cũng Quadcore mà điểm dao động từ 12k-15k

10. slbadguy

Xem kĩ lại 4 cái:
    1. Phiên bản antutu 2.7 cho điểm thấp hơn nhiều 3.0
    2. Phiên bản android ICS trên S3 cũng cho điểm thấp hơn nhiều JB
    3. RAM ảnh hưởng khá nhiều tới kết quả test, con S3 ram khả dụng ở mức thấp (cỡ 750-800MB thôi, em BEAN 980MB), con LTE2 ram 2G nên bench nhiều khi ảo vãi, quadrant cỡ 6400 cơ --> Hơn nhiều em BEAN
    4. Độ phân giải màn hình ảnh hưởng tiêu cực tới kết quả benchmark, độ phân giải cao điểm đồ họa sẽ thấp. Chắc chắn LAI 504 bench ko cao bằng BEAN 454 rồi

Mấy điểm số cho vui là chính, giờ muốn bench cpu tương đối chính xác (mà ko bị ảnh hưởng bởi các thứ khác) thì bench geekbench chính xác nhất. Còn bench đồ họa thôi thì GLbenchmark hoặc nenamark2 (cơ mà cái này lỗi thời quá, mấy em đỉnh toàn xấp xỉ nhau vì số khung hình đạt max gần hết rồi)

Tham khảo:
    - http://nena.se/nenamark/view?version=2
    - http://browser.primatelabs.com/android-benchmarks

Cái gì chứ S3 chip lỗi thời từ khi mới ra, đồ họa thì cùi vẫn chơi mali400 từ thời S2 (dù có cải tiến chút), còn ram 1G cũng như S2:m027:, với android + giao diện gốc thì ram như em BEAN thì tuyệt rồi, free nhiều. Nexus 7 cũng ram 1G, khả dụng 980MB nên mượt mà lắm. Còn mấy em LG/Samsung/Sony/HTC chạy giao diện hãng quá nặng nề. Ram 2G mà free ít lắm, cỡ 700MB thôi:m011: