Review Cảm nhận, nhận xét cá nhân về 452c

Thảo luận trong 'Trải nghiệm & Hỏi đáp' bắt đầu bởi marilonblue, 14/3/14.

1. marilonblue

marilonblue
    Tập tành Android

Cũng lâu rồi (gần 5 tháng) không dùng Android hay các sp smartphone của Mobiistar nữa. Đợt này thấy bé c ra màu sắc đẹp quá, sẵn dịp đc phiếu off 20% nên quyết định xúc em nó luôn :). Mình mua em c màu trắng, đc tặng thêm 2 cái ốp màu hồng và xanh lá.
    Nắp đen thì mình chưa đc sờ tới, còn nắp màu trắng thì đc làm trơn, bám vân tay, các màu còn lại thì cầm có cảm giác rít tay hơn, không bám vân tay, khó trơn cầm khá thích, nhưng mình thấy hình như nắp lưng chỉ được phun sơn lên, kĩ thuật phun còn nhiều sai sót, lem màu kha khá nhưng dù sao không thấy đc nên cũng không sao.
    Máy được hoàn thiện khá, nhìn gọn gàng, viền giữa màn hình và khung mình thấy nó hở khá lớn, không biết là lỗi hay là nó thế, cầm 2 con thấy nó y như nhau. Pin to, lúc đầu mình tưởng sim và sd card có thể tháo nóng, thì ra cũng phải tháo pin :( Nắp pin khá hay, thiết kế làm cho mình thấy máy bớt nóng, mình dùng wifi 30p liên tục mà không thấy ấm hay gì cả, dù cho nắp lưng là cố tình che đậy tình trang máy nóng (có nóng hay không thì mình chưa có tháo nắp ra nên không biết nha:) ) hay là đó thật sự là thiết kế thì cũng là 1 thiết kế rất hay, đáng +1.
    Ấn tượng ban đầu khi sử dụng là giao diện trông như android 4.0.x, nhìn xấu hơn JB nhiều. Tốc độ máy vừa phải, lâu lâu lag cho 1 phát =]], nhưng cái này thuộc về bản chất của Android rồi. Với cấu hình của 452c thì chỉ thích hợp cho ae không có nhu cầu game nặng, game nhiều. Màn hình mình đánh giá 6/10, màu sắc hơi nhat, hơi quá sáng. Chụp hình mình chỉ cho 5/10, không đẹp, không xấu, ae nào có nhu cầu chụp hình nhiều thì không nên chọn. Mình không thích chụp hình nên vô tư đê :D. Kết: nếu ae có phiếu off mà muốn mua thì NÊN mua, không có phiếu off mà muốn trải nghiệm smartphone, không nhu cầu game thì 2t5 cũng là số tiền xứng đáng cho vẻ đẹp và các tính năng của em nó.
    AE chú ý là 452c này root đc = "framaroot", mình đã làm.
    Thanks ae đã ráng căng mắt đoc :D
    Update: Máy có cài sẵn Recovery, ae root máy rồi lên CH Play tải các app kiểu như "Quick Boot" là co thể vào Recovery, vào Recovery bằng phím cứng thì em chưa tìm ra :p

Bình Luận Bằng Facebook

2. Lê Thanh Tuấn

Lê Thanh Tuấn Thành Viên Ưu Tú

smartphone mà như thế là tệ hết phần luôn rồi bác. Thiết nghĩ bỏ thêm 1 chút mua Nokia X khả quan hơn

3. marilonblue

marilonblue
    Tập tành Android

nói thật bác đụng noki còn thấy tệ hơn, tuỳ mỗi người cảm nhận thôi ạ

4. haewoo0805

haewoo0805 Tập tành Android

bạn có thấy cảm ứng của con này lâu lâu hong chạy cho lắm hong?

5. marilonblue

marilonblue
    Tập tành Android

đúng là lâu không dùng lại android thì e bấm chưa quen, lắm lúc bấm nhẹ 1 cái nó không có ăn, còn về a=bàn phím thì em dùng bàn phím android gốc luôn, không xài mấy app khác thì thì thấy nó phản hồi rất tốt, chưa thấy lỡ phím :) khuyên bạn cũng đừng dùng mấy app như GoTV, swiftkey... vì lag lắm. Lúc đầu em kéo cái bảng notification thì thấy sao nó không ăn, tưởng mua phải đồ lớm, sau phát hiện thì ra mình giữ thêm khoảng 0.5s là nó tự hiện cái bảng có mình kéo xuống :D nói chung ok. Mình cài thêm soft giảm lag thì máy nó chạy khá mượt

6. haewoo0805

cái soft giảm lag là gì vậy bạn? chỉ mình với, mình vuốt notification lúc được lúc hong

7. TiếngMưaĐêm

TiếngMưaĐêm Thành Viên Tích cực

Con này cài sẵn CWM ạ.

Gửi từ F8 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

8. marilonblue

marilonblue
    Tập tành Android

em có update rồi đó bác

9. marilonblue

marilonblue
    Tập tành Android

bác lên appstore.vn tìm app seeder, cài xong rồi vô tích vô cái dòng "start auto....." rồi bật lên là xong, nó hiểu đơn giản là giảm lag cho máy mình. Có 1 app là crossbreeder cài qua Recovery nhưng em thử thì nó không tương thích :/

10. haewoo0805

à mà mình thấy bộ nhớ trong nó ít quá, dùng link2sd thì có mấy cái chuyển hong được, nó báo lỗi no such file gì đó