BEAN 454 Cảm nhận của bản thân sau hơn nửa năm sử dụng bean 454

Thảo luận trong 'Trải nghiệm' bắt đầu bởi Jacob Phạm, 19/3/14.

1. Jacob Phạm

Jacob Phạm
    Có chút hiểu biết

Chào tất cả các bạn, mình không phải là dân sành smartphone nhưng mình cũng là dân lập trinh nên cần một chiếc smartphone để test soft. Ban đầu lựa chọn của mình là htc desire U hay V gì đó mình quên rồi nhưng khi lay hoay chuẩn bị tính tiền ở thế giới di động không hiểu sao em bean này lại lọt ngay vào tầm mắt mình, đầu tiên là mức giá lúc đó là 3tr4 và với cấu hình chip lõi tứ cộng thêm camera 8 chấm nên thế là ek múc luôn không do dự. Ban đầu mấy đứa bạn cứ bảo sao mày không thêm tiền vào mua cái thương hiệu nổi tiếng tí cho chắc ăn chứ mấy cái này chắc dùng không được mấy hôm đâu. Nhưng mà thôi kệ, mình thích là được nên cho đến bây hiowf em đã mạnh mồm tuyên bố lựa chọn của mình lúc đó là không hề sai lầm.

Bên trên là vài dòng tâm sự của mình khi lựa chọn mua bean 454 cho đến bây giờ sau hơn nữa năm sử dụng thì mình thấy và cảm nhận về đt nhue thế này:
    - Đầu tiên phải kể đến độ bền, em đang dùng nắp lưng mua ở dochoididong và miếng dán màn hình của mobiistar nên sau nhiều lần rơi rớt, gặp mưa rào... em nó nhìn vẫn mới cứng mawci dù mqnf hình bảo vệ có bị trầy tí do bỏ chung với chìa khóa, nhưng không sao, thay miếng dán màn hình lại nhìn mới cứng à. Chỉ có chỗ là nút nguồn và nút âm lượng có hơi trầy lớp phủ một tí. Khi xưa mà làm cho em nó cái nút nguồn chắc hơn tí jữa thì khỏi chê. Điện thoại dùng đến giờ vẫn vừa khin khít không bị ọp ẹp.

- Tiếp theo là thời lượng sử dụng pin. Không biết các bạn thế nào chứ mình dùng khoảng 2 ngày xạc một lần. Công việc của mình là thiết kế web mobile nên yêu cầu công vieeci phải test web trên đt liên tục đồng nghĩa với việc mình phải lướt web trên 4 tiếng/1 ngày. Xem phim, nghe nhạc haifvl, đọc báo các kiểu thì là sở thích hàng ngày của mình nên không khi nào kình không dùng, 3g thì mình ít sử dụng vì môi trường làm việc cũng như ở nhà đều có wifi nên em dùng wifi nhiều. Game thì em ít chơi trên đt, chỉ có trò flappy bird em chơi được 569 điểm ( khoe tí) thay vào đó thì em xem phim hoạt hình hơi bị nhiều. Với kức sử dụng như thế mà 2 ngày mới sạc một lần thì em bean 454 này ghê thật.

- Vấn đề thứ 3 là chụp hình, bean 454 được trạng bị camera 8 chấm chụp hình khá là nét nên gấu em rất chi là kết, gấu định mua một con giống em nhưng rất tiếc là đã hết hàng. Hiện tại em đang dùng bản Rom MIUI v5 mới nhất, rom dùng ổn định, chụp ảnh khá ok, mình có bỏ thêm camera của rom note 3 v2 vào nên cũng ok. Nhìn chung là chụp ảnh đẹp, ngang cơ các con smartphone cao cấp khác.

- ROM thì em thấy hiện tại có khá nhiều rom dành cho bean 454, và cho đến bây giờ em vẫn thích nhất bản miui này vì tính ổn định cao, giao diện đẹp, mượt sáng sủa. Pin cunyx ok, theo cảm nhận thì là thế còn căc bạn thì sao kình không rõ.

Khuyết điểm:
    - tai nghe kèm theo máy cực kỳ tệ, mua về đúng 2 hôm bị điếc luôn
    - rom đang dùng bắt gps hơi kém
    - nút nguồn và âm lượng dễ bị bong lớp mạ
    - hết hàng để mua, sao mobiistar không làm ra mấy em cỡ như 454 trở lên nhỉ hehe

Đó là cảm nhận của mình sau hơn nửa năm dùng 454, đây là cảm nhận cá nhân nên có gì không đúng mang các bạn bỏ qua và góp ý nhé
    Sent from my BEAN 454 using Diễn đàn mobiistar mobile ap

Attached Files:

Bình Luận Bằng Facebook

2. kem 452 HDMI

kem 452 HDMI Có chút hiểu biết

Mình thấy ổn, chán mỗi loa ngoài, bị rè.chưa dc 1 tháng chứ...

Gửi từ mobiistar touch BEAN 454 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

3. Jay D

Jay D Thành Viên Sáng Giá

Cảm nhận của bạn cũng 100% giống mình luôn, sau này đổi điện thoại nhưng vẫn giữ lại máy làm kỷ niệm, mình dùng gần năm rồi mà xài vẫn ok lắm, chưa lỗi lầm gì và pin vẫn đc hơn ngày dù 3G, WIFI ko bao h tắt. đang chạy ROM tự mod từ bản stock mới nhất của WOLFGANG (v4.3).

4. quangkhanh60

quangkhanh60 Có chút hiểu biết

mình xài 1 ngày sạc 1 lần :m095:, toàn facebook, tinh te + modern combat 4

5. nguyenphuochai

nguyenphuochai Thành Viên Sáng Giá

Mấy bác bảo 2 ngày sạc lần thì em không đồng tình, xài tiết kiệm lắm thi ̀trụ được một ngày(24h) chứ 2 ngày thì chắc để ở chế độ chờ :D, nói chung bean 454 OK hết, có cái MTK 6589 có support OTG mà không hiểu sao nhà sản xuất không tích hợp vào, cái này là khiếm khuyết trên e bean, có cái OTG nữa thì cái bọn HKPhân(hkphone) chả là cái gì hết :p

MEDIATEK 6589 VS POWERVR 544MP1
    MEDIATEK 6582 VS MALI 450

6. letuananh1007

letuananh1007 Thích Là Nhích

Mình cũng thấy nó rất tốt, mình đã bán cho ông anh rồi, nhưng cuối cùng cũng mua lại 1 cái y như vậy sau khi xài nhiều loại khác nhau, nói chung rất là ngon. Đang hóng một siêu phẩm nữa từ mo mobiistar

Sent from my N828 using Diễn đàn mobiistar mobile app

7. hg15287

hg15287 Có chút hiểu biết

Có bác nào bít mua tai phone loai gì để nghe nhạc và nói chuyện đt ko. Mua 4 cái tai phone khác nhau mà ko nghe dc gi cả

Sent from my mobiistar touch LAI 504Q using Diễn đàn mobiistar mobile app

8. nguyenphuochai

nguyenphuochai Thành Viên Sáng Giá

IPhone 4 (450-500k) một cái bao xài bao nghe nhé :D:D:D

Sent from my AMOI N828 using Diễn đàn mobiistar mobile app

9. hg15287

hg15287 Có chút hiểu biết

Cũng vậy ah, có mượn tai nghe của iphone nghe thử rồi

Sent from my mobiistar touch BEAN 454 using Diễn đàn mobiistar mobile app

10. yellow73

yellow73 Thành Viên Sáng Giá

Bx đang dùng. nghge gọi và web cũng gần 2 ngày sạc 1 lần. công nhận pin trâu thiệt 1% mà để chờ ít nhất cũng dc 6h. bữa trước 21h còn 1% quên sạc để sáng dậy vẫn còn pin. hy vọng 508 sẽ tốt như vậy!