Cảm Nhận Bản Thân Sau Hơn 2 Tháng Dùng Bean 454

Thảo luận trong 'Trải nghiệm' bắt đầu bởi nguyen_hoang_hung, 21/10/13.

1. nguyen_hoang_hung

nguyen_hoang_hung
    Có chút hiểu biết

Dưới đây là những cảm nhận khách quan của riêng minh mong đóng góp từ các bạn cũng đang dùng con này nhé.
    Về thiết kế theo mình thì đẹp, cầm vừa tay. Cảm ứng mượt mà, tốc độ nhanh và ổn định, hồi mua về tới giờ bị đứng máy 1 lần ( không vấn đề gì, đứng máy là chuyện bình thường , hàng cao cấp còn bị huống hồ con này, vấn đề là nó có thường xuyên hay không thôi ). Giao diện thì tạm ổn, mình thì không thích giao diện gốc vì nó ít tùy biến nên mình đã dùng giao diện của bên thứ 3 rất nhiều tùy biến nên phần giao diện không vấn đề gì.
    Phần camera mình cũng không đòi hỏi cao nên mình thấy nó tốt đối với mình. còn theo đánh giá của đứa bạn nó cũng dùng qua các hàng cao cấp thì nó nói con này chụp đẹp.
    Pin theo mình sử dụng thì thấy tốt đó chứ, cũng nói thêm mình đã ra siêu thị thế giới di động trải nghiệm thử con sony eperia sp để so sánh, cũng chỉ để tham khảo thôi vì cứ nghe nói hàng hiệu thì pin trâu hơn nên mình đi tham khảo tí, mở wifi cho con sony này và lướt web liên tục trong 3 giờ pin từ 80% tới báo pin yếu. điều này cho thấy khi sử dụng các nối kết mạng rất là tốn pin, con nào cũng vậy. và nếu đã xài cảm ứng chơi game lướt web mau xuống pin là bình thường. mình lướt web mỗi lần tầm 1 tiếng đổ lại, ngày lên 3 đến 4 lần, thì 2 ngày sạc một lần, tuy không trâu bằng hàng hiệu nhưng như thế là tôt lắm rồi. cũng xin chia sẽ một điều là thường đa số người dùng thường để hiển thị phần trăm pin trên góc màn hình, nên khi mở máy lướt mấy cái, tụt 1% , 2 % ... là nói nhanh hết pin, nhưng thật sự họ bị đánh lừa bởi nhứng con số mà quên rằng năng lượng pin của bạn hiện thị 100%. cứ để chế độ bình thường tự khắc thấy cảm giác khác thôi. vì 5 cục pin hiển thị khác xa 100% pin.
    Wifi thì bắt rất tốt, 3g thì nhiều người than phiền là chậm nhưng theo mình chất lượng 3g quan trọng là ở nhà cung cấp dịch vụ và chất lượng phủ sóng của khu vực mình đang ở thôi. chứ chổ mình ở mình sài 3g vina ầm ầm chả có gì than phiền cả, 3g theo mình tốt không có gì phàn nàn
    Điểm hạn chế mà mình không thích nhất đó là nút âm lượng và nút nguồn, dễ bông tróc quá, làm mất giá trị máy hẳng đi tính mua ốp lưng bao giấu lại mà mua khó quá, mình ở Cần Thơ nên kiếm không thấy, phải chi nó được thế kế bền một chút, dù nút nhựa cũng được miễn sao bền là được. cái nữa là máy hơi nặng, theo mình thì cũng không sao, vì sài riết quen rồi, cầm lại mấy con khác thấy nó nhẹ rõ rệt.
    Tóm lại với chừng ấy giá tiền thì con này không có gì phải kêu ca hết. Theo mình thì nó vượt xa kỳ vọng của mình. Nó đáp ứng đầy đủ mọi yêu cầu giải trí học tập của mình, đặc biệt là học tiếng anh, có rất nhiều phần mềm tiếng anh hay tren mạng.
    Cảm ơn mọi người đã xem qua !

Bình Luận Bằng Facebook

2. hoang phuc

hoang phuc Có chút hiểu biết

cho hỏi bạn dùng phần mềm nào học english thế :)

3. crazy4u192

crazy4u192 Crazy™

Đồng ý với bạn về mấy cái nút. Dễ tróc quá. Được cái cộng đồng bên tq support khá tốt, nhất là miui với lewa. =))

4. nguyen_hoang_hung

nguyen_hoang_hung
    Có chút hiểu biết

Bạn len CHLAY mà tìm đi nhiều lam đó, mình dung tới 3 cái lận, một cái học ngữ pháp, một cái học từ vựng, một cái học đối thoại

5. Chick

Chick Thành Viên Tích cực

M đang định mua e nó đây, tiếc là FPT rẻ hơn mà hết hàng cmnr :m095:

6. Nguyen Khanh Duong

Nguyen Khanh Duong Có chút hiểu biết

Chủ topic nói đúng ý mình, mình mới xài gần 1 tháng thôi, nhưng mình 1 ngày xạc 1 lần, và vừa xạc vừa chơi, wiki +3g của mình thì rất mạnh. Có 1 điều là máy rất đẹp và nhìn rất sang trọng, mình gọi là nobita.

Sent from my mobiistar touch BEAN 454 using Diễn đàn mobiistar mobile app

nguyen_hoang_hung likes this.
  7. Nguyen Khanh Duong

Nguyen Khanh Duong Có chút hiểu biết

Lúc mình mua cũng phân vân cửa hàng nào, thấy nhiều nơi rẻ hơn 300-500k nhưng mình vẫn chọn tgdd vì đã mua ở đó nhiều máy xài rất chất lượng, bảo hành ngon, không rườm rà, có trách nhiệm. Nói chung cái nào cũng có giá, mắc hơn là cái giá uy tín và thương hiệu

Sent from my mobiistar touch BEAN 454 using Diễn đàn mobiistar mobile app

8. Chick

Chick Thành Viên Tích cực

F.P.T cũng có tiếng mà bạn, chắc cũng như bạn thôi, mua ở tgdd or vịt teo :)
    mất thêm 1 khoản đủ mua cái thẻ 16G + ốp lưng

9. trannhut_it

trannhut_it Thành Viên Tích cực

1 phiếu cho f.p.t nếu bạn xa trung tâm của mbs. f.p.t bán hàng chuẩn lắm

10. nguyen_hoang_hung

nguyen_hoang_hung
    Có chút hiểu biết

Thích cái nobita roi đó nhé