Báo Lỗi GPS - Ai Định Mua Phải Xem

Thảo luận trong 'Trải nghiệm' bắt đầu bởi iqterni, 3/6/13.

1. iqterni

iqterni
    Tập tành Android

Mình hiện đang vô cùng thất vọng về cái Định vị của em này, Kem 452 đi đường thì Hướng Mũi Tên vẫn dịch chuyển theo xe, vị trí xác định rất chính xác!
    Nhưng sao đến cái 452 HDMI rồi đến Bean 454 cũng không thể dịch chuyển được trên đường, xác định vô cùng chậm, thậm chí xác định ngớ ngẫn đến mức đường một bên và vị trí một bên. Đã vậy, định vị vị trí ban đầu thôi, tắt đi mở lại cũng không cập nhật vị trí mới, làm không thể nào xác định mình đang ở đâu trên bản đồ.
    Vậy mà quảng cáo nói là xác định vị trí chính xác đến 4-5m?!
    Như vậy mà nói chính xác là chính xác thế nào, cái Samsung xài Wp6.1 của mình mà giờ nó còn chính xác, mũi tên di chuyển chính xác.
    Làm uổng công cầm cái "smartphone" mà mình phải nhờ vào cái điện thoại thời 2008 đề định vị đi đường.
    P/S: ai cần một cái smatphone định vị tốt, làm thiết bị dò đường tìm đường >>> đây không phải chiếc điện thoại bạn cần! tôi chắc chắn!
    Bởi vậy, MBS phải xem lại, chứ đừng quảng cáo đã đời, rồi mình mua đều phải bán lại vì xài không được. QUÁ NẢN!

Bình Luận Bằng Facebook

2. Lexus™

Lexus™ Quy Ẩn Giang Hồ

Bạn nên tham khảo những topic đã hướng dẫn về GPS

3. Yukimura

Yukimura Thành Viên Tích cực

Mình thấy MBS đâu có quảng cáo. Chỉ là mọi người sử dụng và review lại thôi, không biết bạn có biết cách sử dụng hay không chứ mình và mọi người khác thì bắt GPS ngon lành trên 454.

4. iqterni

iqterni
    Tập tành Android

Rõ ràng là như vậy, nếu chỉnh được, sao ngay từ đầu MBS không chỉnh sẵn cho người dùng.?!!
    Thưa anh LeXus, em rất khờ khạo, nên đã tham khảo nhiều, nhưng em vẫn không làm cho nó định vị được chính xác anh ạ.
    Đi đường không nhúc nhích được, công việc của em là đi và đi, suốt ngày ngoài được, mới hôm kia còn ở Đà Lạt mà hôm qua đã ở Phan Thiết và hôm nay ở Sài Gòn, thế mà chẳng chỗ nào tìm được vệ tinh...Chẳng di chuyển mũi tên ở cả một hành trình hơn 1000km?!!!!

5. iqterni

iqterni
    Tập tành Android

Ủa bạn? Xài Google Maps cũng cần biết cách sử dụng hả? Bạn chỉ giúp cho mình cách sử dụng đi bạn?!

6. Yukimura

Đâu có chỉnh gì đâu bạn. Mặc định máy đã bắt GPS tốt rồi mà. Bạn không thấy bác Bảo Bình đi miền Trung dùng GPS ngon lành kìa. còn mình mới đi 1 chuyến VT thì GPS cũng bắt ngon lành luôn, chỉ chừng mười mấy giây là bắt được GPS từ vệ tinh

7. iqterni

iqterni
    Tập tành Android

VẬY BẠN NÓI MÌNH KHÔNG BIẾT CÁCH SỬ DỤNG LÀ NHƯ THẾ NÀO? TRONG KHI BẠN NÓI NÓ LÀ MẶC ĐỊNH VẬY NÈ !??

semauthoi likes this.
  8. Yukimura

Thì bạn vào Google Maps bật GPS gốc lên rồi kéo thanh status bar xuống đợi thông báo "Vị trí đặt bởi GPS", mà bạn phải ở ngoài trời nha, ở trong nhà có vật che thì nó ko bắt được GPS từ vệ tinh đâu, lần đầu tiên bắt thì khoảng vài phút nên chỉnh thời gian sáng màn hình cao lên chứ nó đang bắt mà màn hình tắt là nó phải bắt lại đó.

9. iqterni

iqterni
    Tập tành Android

ở ngoài trời mới được, vậy đang trong oto thì cũng không được đúng không bạn?!!! vì mình đã thử từ ngay 29/5 đến hôm nay, và trong khoảng thời gian đó, 50% mình cần định vị, và định vị của mình đều thực hiện trên oto và 100% là không được! mình không biết sử dụng đó bạn ơi!

10. letuananh1007

letuananh1007 Thích Là Nhích

http://diendan.mobiistar.vn/index.php?posts/114231
    Oto hay xe hơi gì đều đc cả

Gửi từ Mobiistar touch BEAN 454 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2