[402] GPS KEM 402 không cần 3G

Thảo luận trong 'Trải Nghiệm' bắt đầu bởi minhdangoz, 17/5/13.

1. tan512

tan512 Có chút hiểu biết

2. Minh Van

Minh Van Có chút hiểu biết

3. tan512

tan512 Có chút hiểu biết

Bác hiểu từ "Chạy nền" không ạ
    Thật vật vã khi nói mấy vụ này.
    Đây là suy nghĩ của mỗi người thui. Mình cũng được các anh bên Tinh tế nói về vụ RAM rít này
    Bác cứ nói là trống tầm 100mb không chơi đc à. Bạn vào game có chắc ram vẫn chỉ 100mb không. Vâng, khi play game laucher sẽ tắt ram sẽ được giải phóng, 1 số ud có cache cũng được giải phóng bác à. Android đâu có ngờ mà vẫn chỉ để 100mb ấy. Nói bèo nhất tầm 170-250mb lúc chới game đấy
    1 cách test rất hữu hiệu. Vd mình vào game Asphalt 7 lúc ấy RAM chỉ hơn 100mb. Play 1 hồi mình exit ra và xem thì lúc ấy RAM lên tận 216mb. Đó chính là cơ chế của Android (có lẽ dùng từ "cơ chế" sai nhưng gần nt)
    Cần lưu ý khi dùng Android ( đối với ICS) Ram trống tầm 100-150mb máy hoàn toàn ổn định nhé
    Ở topic trên nói RAm trống lãng phí biết là gì không ? Mình không biết bạn đọc rõ hay không nhưng cần lưu ý, khi uot 1 apps hay game nó sẽ lưu 1 phải log hay cache để khi lần sau ( có thể vài chục phút sau) vào lại game bạn sẽ cảm nhận được nó load nhanh ( Tức mở game nhanh hơn lần đâu mở apps này) đó chính là cách mà bạn cảm thấy android "nhanh nhẹn" hơn đấy kể các iOS cũng thế thui và còn nhiều thử khó nói hết nhưng nó chính là kinh nhgiem mình hoc hỏi từ các pro ở khắp diễn đàn Android Việt. ( Đã xài Android 2.1 -> Android 4.2.2, kinh nghiệm hơn 2 năm, Smartphone Android xài đầu tiên là :LG Optimus Black qua các thế hệ đến h là KEM 452 HDMI và 1 em Sony, gắn thêm em S20)

4. Gnut®

Gnut® Helper

Sao các bác cứ thik war thế nhỉ

Sent từ my Lai 504

5. Bảo Prim

Bảo Prim ★ Supporter ★

Cái này chuẩn này. Cứ mỗi lần bị than về RAM free ít là mình chán luôn =))
    Nói như này cho nhanh: Có RAM thì dùng Free nhiều để làm gì =))

6. Bảo Prim

Bảo Prim ★ Supporter ★

Bạn xem lại vấn đề này đi nhá. RAM free nhiều => máy dùng tốt hơn là quan điểm hoàn toàn SAI

7. Minh Van

Sặc, càng nói càng mắc cười, vậy hỏi bác người ta tăng dung lượng Ram nhiều thêm cho các model cao cấp là cho vui ah. Bác không cần phải giải thích những quá bình thườnge đó. Một ví dụ bình thường thôi: nếu bác xài app facebook, cộng thêm Viber, thế con bác 100MB chịu nổi không? Facebook hoạt động và nền cache là hết gần 70MB rồi, Viber cũng 35MB, con bác xài bằng niềm tin ah.

8. Minh Van

"Hoàn toàn SAI", vãi cho câu khẳng định chất nịch.

9. tenten

tenten Có chút hiểu biết

Hôm nay diễn đàn có war (quơ)
    Mọi người đều là u-ser
    Lại thích nói chuyện tầm cỡ
    Trong khi vẫn còn là tay mơ...
    Khơ khơ ...khơ khơ ... khơ khơ.

10. tan512

tan512 Có chút hiểu biết

Bó tay luôn. Tăng dung lượng ram đơn giản giúp nó hđ đa nhiệm tốt hơn đấy.
    Ngoài ra trên các model cao cấp đồng nghĩa phải mượt, 1 phần nhờ card đồ hoạ hay còn gọi là GPU. GPU càng xịn càng chiếm dụng nhiều ram, đồ hoạ càng sắc nét kèm theo màn hình HD.
    Mình nói thật bạn cứ từ từ search, học hỏi ở các diễn đàn sẽ hiểu rõ ngày hôm nay mình nói gì
    Đừng thấy ghi ram 2GB là máy có 2GB khả dụng nhá, nếu xài Adreno 320 or SGX544MP4 thì chỉ vỏn vẹn hơn 1GB tuỳ thuộc OEM phát triển, đó cũng là 1 lí do mà các smartphone cao cấp cần RAM khủng để song hành với nhiều thứ khác trong đó co chip SoC
    Bạn nên nhớ ko phải smartphone android đều chạy đa nhiệm tốt đâu. Đối với ram 512 thì đa nhiệm ở đây 3 ct là cao rùi nhá, mà với dòng smartphone giá rẻ ko nên đòi hỏi quá cao.